ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

สูตรสบู่เหลว ที่ต้องผสมกับหัวน้ำหอม

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

สูตรสบู่เหลว ที่ต้องผสมกับหัวน้ำหอม

โพสต์โดย jino_syd » พฤหัสฯ. ก.ย. 17, 2020 5:36 pm

รบกวนขอสูตรผสมสบู่เหลว ที่ต้องผสมกับหัวน้ำหอมด้วยค่ะ
jino_syd

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สูตรสบู่เหลว ที่ต้องผสมกับหัวน้ำหอม

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.ย. 19, 2020 8:02 pm

สวัสดีคะ

เรียนแนะนำลองดูตัวอย่างสูตร สบู่เหลว จาก Sulfate Free Shampoo Base คะ

โดยให้ผสม น้ำหอม เข้ากับ Sulfate Free Shampoo Base ก่อนที่จะผสมส่วนอื่นๆของสูตร คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สูตรสบู่เหลว ที่ต้องผสมกับหัวน้ำหอม

โพสต์โดย jino_syd » อาทิตย์ ก.ย. 27, 2020 1:09 am

รบกวนสอบถามเพิ่มค่ะ หัวน้ำหอมต้องใช้กี่เปอร์เซ็นต์ ส่วนผสมจะมีน้ำกลั่นจะแยกชั้นไหมค่ะ และต้องเพิ่มสารตรึงกลิ่นด้วยไหมค่ะ

ขอบคุณค่ะ
jino_syd

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ต.ค. 04, 2020 6:22 pm

สวัสดีคะ

โดยปกติ ใช้น้ำหอม ประมาณ 1-2% แต่สามารถปรับเพิ่มลดได้ ตามความเข้มข้นของกลิ่น ที่ต้องการคะ

แชมพู หรือสบู่ ทำให้น้ำหอมติดได้ยาก เพราะเป็นลักษณะการล้างออก คือ ใดๆก็ตาม ซึ่งรวมถึงน้ำหอม ที่ติดอยู่บนผิวหรือเส้นผม จะถูกสารชะล้าง ล้างออก ซึ่งเป็นจุดประสงค์ของผลิตภัณฑ์ทำความสะอาด คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม