วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

รบกวนขอคำแนะนำการทำ Shower oil ค่ะ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

รบกวนขอคำแนะนำการทำ Shower oil ค่ะ

โพสต์โดย apapiedaach » จันทร์ ก.ย. 14, 2020 8:27 pm

อยากได้ผลิตภัณฑ์ที่เหมาะสำหรับคนผิวอห้งมากๆ มีลักษณะใส มีกลิ่นหอม ใช้แล้วผิวมีความชุ่มชื่น
ไม่ทราบว่าตามนี้ จะสามารถทำได้ไหมคะ

Oil Soap™ 20%
Vitamin E Acetate 1%
Jojoba Oil 38%
Olive Oil 38%
Envy Me (compare to Gucci) 3%

ควรปรับปรุงตรงไหนรบกวนแจ้งทีนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ
apapiedaach

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนขอคำแนะนำการทำ Shower oil ค่ะ

โพสต์โดย staff » จันทร์ ก.ย. 14, 2020 10:25 pm

สวัสดีคะ

กรุณาตรวจสอบตัวอย่างสูตรจากหน้ารายละเอียดผลิตภัณฑ์ Oil Soap จะมีตัวอย่างสูตรแนะนำไว้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: รบกวนขอคำแนะนำการทำ Shower oil ค่ะ

โพสต์โดย bussayarat.ak » พฤหัสฯ. พ.ค. 13, 2021 9:25 pm

สูตร Shower Oil สามารถเคลมว่าเป็น Vegan, SLS Free ได้ใช่ไหมคะ

และถ้าจะระบุว่าเป็น Jojoba Shower Oil ได้ด้วยไหมคะ
bussayarat.ak

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ พ.ค. 23, 2021 10:55 pm

สวัสดีคะ

ถือเป็น SLS Free คะ

สำหรับ Vegan ไม่แน่ใจคะ เพราะในสูตรมีองค์ประกอบที่เป็นสารเคมีอยู่
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์