วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

อยากได้ส่วนประกอบในการทำสครับค่ะ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

อยากได้ส่วนประกอบในการทำสครับค่ะ

โพสต์โดย dueraning1264 » เสาร์ ส.ค. 22, 2020 11:16 pm

อยากปรึกษาอยากปรึกษาส่วนประกอบในการทำสครับค่ะ ซึ่งตัวที่เป็นสครับดิฉันจะใช้ใบยอค่ะ เพราะมีวิตามินA และมีสารช่วยลดจุดด่างดำค่ะ แต่ถ้าจะใช้ใบยอดิฉันอยากทราบว่าถ้าใช้แบบที่เป็นใบสดแล้วผ่านกระบวนการแล้วมันจะสามารถอยู่ได้นานแค่ไหนคะ ถ้าต้องใช้สารกันเสียดิฉันควรซื้อแบบไหนดีคะ แล้วอยากได้ตัวทำละลายสำหรับสครับด้วยคะ ส่วนตัวที่จะเป็นสครับก็อยากให้แนะนำอย่างอื่นที่ไม่ใช่ใบยอด้วยค่ะ
[color=#BF00FF][color=#BF4000]ปล.แนะนำส่วนประกอบอื่นๆที่จำเป็นในสครับด้วยก็ดีค่ะ[/color][/color]
dueraning1264

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: อยากได้ส่วนประกอบในการทำสครับค่ะ

โพสต์โดย dueraning1264 » เสาร์ ส.ค. 22, 2020 11:25 pm

อยากปรึกษาอยากปรึกษาส่วนประกอบในการทำสครับค่ะ ซึ่งตัวที่เป็นสครับดิฉันจะใช้ใบยอค่ะ เพราะมีวิตามินA และมีสารช่วยลดจุดด่างดำค่ะ แต่ถ้าจะใช้ใบยอดิฉันอยากทราบว่าถ้าใช้แบบที่เป็นใบสดแล้วผ่านกระบวนการแล้วมันจะสามารถอยู่ได้นานแค่ไหนคะ ถ้าต้องใช้สารกันเสีย ดิฉันควรซื้อแบบไหนดีคะ แล้วอยากได้ตัวทำละลายสำหรับสครับด้วยค่ะขอแบบที่สามรถเข้ากันได้กับพืชนะคะ ส่วนตัวที่จะเป็นสครับก็อยากให้แนะนำอย่างอื่นที่ไม่ใช่ใบยอด้วยค่ะ
ปล.แนะนำส่วนประกอบอื่นๆที่จำเป็นในสครับด้วยก็ดีค่ะ

Re: อยากได้ส่วนประกอบในการทำสครับค่ะ

โพสต์โดย dueraning1264 » เสาร์ ส.ค. 22, 2020 11:32 pm

[/url]
dueraning1264 เขียน:อยากปรึกษาอยากปรึกษาส่วนประกอบในการทำสครับค่ะ ซึ่งตัวที่เป็นสครับดิฉันจะใช้ใบยอค่ะ เพราะมีวิตามินA และมีสารช่วยลดจุดด่างดำค่ะ แต่ถ้าจะใช้ใบยอดิฉันอยากทราบว่าถ้าใช้แบบที่เป็นใบสดแล้วผ่านกระบวนการแล้วมันจะสามารถอยู่ได้นานแค่ไหนคะ ถ้าต้องใช้สารกันเสีย ดิฉันควรซื้อแบบไหนดีคะ แล้วอยากได้ตัวทำละลายสำหรับสครับด้วยค่ะขอแบบที่สามรถเข้ากันได้กับพืชนะคะ ส่วนตัวที่จะเป็นสครับก็อยากให้แนะนำอย่างอื่นที่ไม่ใช่ใบยอด้วยค่ะ
ปล.แนะนำส่วนประกอบอื่นๆที่จำเป็นในสครับด้วยก็ดีค่ะ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ส.ค. 30, 2020 7:56 pm

สวัสดีคะ

คำว่าผ่านกระบวนการ หมายถึงผ่านกระบวนการอะไรคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์