สูตรบำรุงผม

Hydrolyzed Keratin (Powder)

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

โพสต์โดย phitchaphon2640 » ศุกร์ ก.ค. 31, 2020 9:35 am

เป็นโปรตีนที่มาจากธรรมชาติรึเปล่า ไม่ได้มาจากสัตว์ใช่ไหม อยากได้ที่ไม่ได้มาจากสัตว์
phitchaphon2640

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Hydrolyzed Keratin (Powder)

โพสต์โดย staff » เสาร์ ส.ค. 01, 2020 12:18 am

สวัสดีคะ

"Keratin" ไม่สามารถเกิดขึ้นจากพืช ได้คะ พบในสัตว์ (ขนของสัตว์บางประเภท) เท่านั้น

กรณีที่มีการเคลมว่า เป็น Keratin จากพืช เป็นเพียงเทคนิคทางการตลาด โดยมักจะใช้ โปรตีนจากพืช (Hydrolyzed Vegetable Protein, Hydrolyzed Wheat Protein หรือ พืชชนิดอื่นๆ) มาใช้แทน ซึ่งอาจจะมีความคล้ายคลึงกันบางส่วน แต่ไม่สามารถทำหน้าที่เหมือนกันกับ Keratin ได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม