วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

สนใจสั่งผลิตครีมกับทางษริษัท รบกวนช่วยตรวจสอบสูตรด้วยครับ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

สนใจสั่งผลิตครีมกับทางษริษัท รบกวนช่วยตรวจสอบสูตรด้วยครับ

โพสต์โดย kamphon.m » อาทิตย์ ก.ค. 26, 2020 4:59 pm

ผมต้องการสั่งผลิดครีมไว้ใช้เอง โดยพื้นฐานมีผิวใบหน้าที่มันมากๆ เนื่องจากกรรมพันธุ์ (Extremely Oily Skin)และมีความชุ่มชื้นอยู่แล้ว รวมทั้งมีเหงื่อออกบนใบหน้าเยอะ จึงต้องการครีมที่มีลักษณะ matte look ที่ช่วยควบคุมความมันสูงสุดและช่วยให้ใบหน้าไม่หมองคล้ำ

นี่คือส่วนผสมตัวอย่างผลิตภัณฑ์ที่เคยใช้ ซึ่งไม่ได้ระบุอัตราส่วนมา และตอนนี้เลิกผลิตไปแล้วครับ

Water, Palmitic & Stearic Acid, Niacinamide, Glycerin, Isopropyl Myristate, ETHYLHEXYL METHOXYCINNAMATE, Titanium Dioxide & Aluminium Hydroxide & Stearic Acid, Potassium Hydroxide, Methicone, Titanium Dioxide, Zinc Oxide, Butylmethoxydibenzoylmethane, Cetyl Alcohol, Sodium Ascorbyl Phosphate, Tocopheryl Acetate, Methyl Paraben, Allantoin, Phenoxyethanol, Propyl Paraben, Disodium EDTA, Pyridoxine Hydrochloride, Kaolin, BHT, Hamamelis Virginiana (With Hazel) Extract, Linalool, Limonene, Alpha-Isomethylionone

ผมตั้งใจจะเพิ่ม Pure MSM™ (Methylsulfonylmethane, Zinc PCA, Sebum-Reg™ (Capryloyl Glycine), Matte Silica XL รวมทั้งตัดสารที่ให้ความชุ่มชื้นออกไปจากสูตรดังกล่าวครับ

จึงรบกวนทางทีมงานช่วยวิเคราะห์และปรับแต่งสูตร ให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
kamphon.m

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สนใจสั่งผลิตครีมกับทางษริษัท รบกวนช่วยตรวจสอบสูตรด้วยครั

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ส.ค. 30, 2020 7:54 pm

สวัสดีคะ

แนะนำลองดูตัวอย่างสูตร Oil Control Serum คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์