สูตรบำรุงผม

น้ำมันดิน ผสมกับแชมพูธรรมดาเลยได้มั้ยคะ

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

น้ำมันดิน ผสมกับแชมพูธรรมดาเลยได้มั้ยคะ

โพสต์โดย a.sumamarn » อังคาร พ.ค. 12, 2020 12:01 pm

พอดีเป็นสะเก็ดเงินที่หนังศีรษะค่ะ
สมมุติว่าถ้าซื้อน้ำมันดิน มาผสมกับแชมพูที่ใช้อยู่ปกติที่บ้าน
สามารถเอามาใช้สระผมได้มั้ยคะ หรือว่าต้องทำแชมพูใหม่เลย

ขอบคุณค่ะ
a.sumamarn

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: น้ำมันดิน ผสมกับแชมพูธรรมดาเลยได้มั้ยคะ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. มิ.ย. 04, 2020 11:52 pm

สวัสดีคะ

สามารถทำได้ แต่ให้กวนปั่น ด้วยความเร็วต่ำ (หากปั่นด้วยความเร็วสูงจะเกิดฟอง) จนพบว่าเข้ากับเนื้อแชมพูได้สมบูรณ์คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม