ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

สอบถามสูตรสเปรย์กันยุงสูตรน้ำครับ

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

สอบถามสูตรสเปรย์กันยุงสูตรน้ำครับ

โพสต์โดย lekoking » ศุกร์ พ.ค. 08, 2020 4:01 pm

รบกวนสอบถามสูตรสเปรย์กันยุงสูตรน้ำประมาณนี้ครับ
1.น้ำส้มควันไม้เจือจาง 99%
2.น้ำมันหอมระเหยตะไคร้หอม 0.2%
3.Flora Solve™ Clear 0.8%
ลองผสมเข้ากันได้ครับ แต่วัด pH=3.8 ไม่ทราบว่าควรใช้ตัวไหนปรับpHขึ้น และเติมเท่าไรครับ
และถ้าจะใช้ Euca-Kill™ สามารถเติมผสมให้เป็นสูตรน้ำได้หรือไม่ครับ ถ้าได้ ต้องเติมอย่างไรเท่าไรครับ
lekoking

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสูตรสเปรย์กันยุงสูตรน้ำครับ

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ค. 09, 2020 1:17 am

สวัสดีคะ

สาเหตุที่ต้องการปรับค่า pH ให้สูงขึ้น เพราะอะไรคะ

สูตรนี้ ซึ่งเป้นเบสน้ำ หากต้องการเติม Euca-Kill จะต้องเพิ่มสัดส่วนของ Flora Solve Clear และนำ Euca-Kill มาผสมกับ Flora Solve Clear ให้เข้ากันดี แล้วจึงเติมลงในส่วนของน้ำ ในสูตร คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สอบถามสูตรสเปรย์กันยุงสูตรน้ำครับ

โพสต์โดย lekoking » จันทร์ พ.ค. 11, 2020 2:50 pm

เพราะว่าลองทำแล้ววัด pH ได้3.8ครับ เลยต้องการปรับให้ได้ประมาณ 7 ครับ
lekoking

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » ศุกร์ มิ.ย. 05, 2020 1:08 am

สวัสดีคะ

ไม่จำเป็นต้องปรับค่า pH แล้วคะ pH ระดับดังกล่าวไม่ได้มีปัญหาใดๆต่อสูตร และผิว คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม