วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

สูตรคลีนเซอล้างหน้าค่ะ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

สูตรคลีนเซอล้างหน้าค่ะ

โพสต์โดย ormthong » ศุกร์ พ.ค. 08, 2020 8:29 am

ในสูตรต้องใช้ Honeyquat PF หาไม่ได้ สามารถใช้อะไรแทนได้รึป่าวคะ
ormthong

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สูตรคลีนเซอล้างหน้าค่ะ

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ค. 09, 2020 1:29 am

สวัสดีคะ

สามารถใช้ Skin-Conditioning ที่อยู่ในรูป cationic (ประจุบวก) อื่นๆได้ทุกชนิด เช่น

HyaCoat™ Skin
Condi-B5™
PolyCat™ (Cationic Softening Polymer)
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์