สูตรบำรุงผม

การผสม oil ต่างๆ ด้วยกัน เพื่อใช้สำหรับผิวและผม

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

การผสม oil ต่างๆ ด้วยกัน เพื่อใช้สำหรับผิวและผม

โพสต์โดย sunisa » อาทิตย์ พ.ค. 03, 2020 4:20 pm

หากต้องการการผสม oil ต่างๆ เข้าด้วยกัน เพื่อใช้สำหรับผิวและผมในเวลาเดียวกัน สามารถผสมกันได้ตามใจชอบทั้งชนิดของน้ำมันและสัดส่วนเลยได้ไหมคะ โดยที่ไม่ต้องใส่ตัวผสาน เช่น ต้องการผสม Moringa Oil, Avocado Oil, Fractionated Coconut Oil, Argan Oil, Horse Oil และ Jojoba Oil พร้อมๆ กันทีเดียวแล้วเก็บไว้ใช้ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
sunisa

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: การผสม oil ต่างๆ ด้วยกัน เพื่อใช้สำหรับผิวและผม

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. มิ.ย. 04, 2020 11:52 pm

สวัสดีคะ

สามารถทำได้คะ เพราะน้ำมันต่างๆสามารถเข้ากันได้อยู่แล้วคะ อัตราส่วนสามารถปรับตามใจชอบ โดยน้ำมันแต่ละชนิดมีลักษณะเฉพาะของตัวเอง เช่นความหนัก-เบา ซึ่งส่งผลต่อผิวสัมผัสต่อผิว เมื่อทาลงบนผิว คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม