ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

ต้องสารผสมสาร Flora Fix ในแอลกอฮอล์ที่ผ่านการ Deb mix มาแล้ว

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

ต้องสารผสมสาร Flora Fix ในแอลกอฮอล์ที่ผ่านการ Deb mix มาแล้ว

โพสต์โดย anonpandeekaew » พุธ เม.ย. 22, 2020 11:23 am

1.ต้องสารผสมสาร Flora Fix ในแอลกอฮอล์ที่ผ่านการ Deb mix(แอลกอฮอล์แปรสภาพ)มาแล้วว่าผสมได้ไหม
2.ถ้าต้องการผสม Flora Fix กับแอลกอฮอล์จำนวน 1000ml ต้องใช้อัตราส่วนเท่าไร
3.สารตัวนี้ลดกลิ่นฉุนแอลกอฮอล์อย่างเดียว โดยไม่รบกวนกลิ่นน้ำหอมใช่หรือไมครับ
anonpandeekaew

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ต้องสารผสมสาร Flora Fix ในแอลกอฮอล์ที่ผ่านการ Deb mix มา

โพสต์โดย staff » ศุกร์ เม.ย. 24, 2020 11:05 pm

สวัสดีคะ

1.ต้องสารผสมสาร Flora Fix ในแอลกอฮอล์ที่ผ่านการ Deb mix(แอลกอฮอล์แปรสภาพ)มาแล้วว่าผสมได้ไหม

สามารถทำได้คะ โดยอัตราการใช้ทั่วไปคือ 1-3% ไม่ได้มีข้อกำหนดตายตัว ต้องทดสอบดูว่าแต่ละระดับการใช้ ให้ผลเป็นอย่างไร

3.สารตัวนี้ลดกลิ่นฉุนแอลกอฮอล์อย่างเดียว โดยไม่รบกวนกลิ่นน้ำหอมใช่หรือไมครับ

Flora Fix ทำหน้าที่ช่วยตรึงกลิ่นน้ำหอม คะ (ช่วยทำให้กลิ่นน้ำหอมติดทนนานยิ่งขึ้น) สำหรับเรื่องการลดกลิ่นของแอลกอฮอลล์ เนื่องจากอาจมีผลในการลดอัตราการระเหยของแอลกอฮอลล์ จึงส่งผลให้กลิ่นฉุนลดลงด้วย
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: ต้องสารผสมสาร Flora Fix ในแอลกอฮอล์ที่ผ่านการ Deb mix มา

โพสต์โดย anonpandeekaew » เสาร์ มิ.ย. 20, 2020 8:11 pm

ขอสอบถามเพิ่มเติมครับ ถ้าเราเติม Flora Fix™ (กลิ่นหอมติดทนนาน) มากไปจะมีผลเสียต่อน้ำหอมเราไหมครับ
anonpandeekaew

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » ศุกร์ มิ.ย. 26, 2020 5:38 pm

สวัสดีคะ

มีคะ กลิ่นไม่ค่อยออกคะ หรือทำให้กลิ่นจางลงคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม