วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

ปรับสูตรครีมบำรุงผิวให้หน่อยค่ะ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

ปรับสูตรครีมบำรุงผิวให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย laapomme » อังคาร มี.ค. 24, 2020 3:09 pm

1. Glycerin Gel 10 %
2. water 88 %
3. Vitamin E Acetate 2%
laapomme

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ปรับสูตรครีมบำรุงผิวให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย llerickll » อาทิตย์ เม.ย. 19, 2020 10:43 am

อายุเท่าไร สภาพผิวเป็นอย่างไร ความคาดหวังจากครีมนี้เป็นอย่างไร ต้องการให้ครีมนี้แก้ปัญหาผิวเรื่องใดเป็นหลักครับ ?
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
llerickll

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 160 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์