สูตรบำรุงผม

รบกวนดูสูตร เซรั่ม ลดผมร่วง ปลูกผม ปลูกคิ้ว เครา หน่อยครับ

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

รบกวนดูสูตร เซรั่ม ลดผมร่วง ปลูกผม ปลูกคิ้ว เครา หน่อยครับ

โพสต์โดย spk_ph » ศุกร์ มี.ค. 20, 2020 4:26 pm

อยากได้เป็นเซรั่มสูตรน้ำ ใช้ทา บริเวณหนังศรีษะ คิ้ว ครับ
Biotin Express 1%
Biotinyl-GHK 3%
Zinc PCA 1%
Phenoxyethanol SA 1%
Ethyl Alcohol 20%
น้้ำกลั่น เติมให้ครบ 74%

ขอบคุณครับ
spk_ph

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนดูสูตร เซรั่ม ลดผมร่วง ปลูกผม ปลูกคิ้ว เครา หน่อยคร

โพสต์โดย staff » อังคาร เม.ย. 07, 2020 10:34 pm

สวัสดีคะ

สูตรสามารถผสมได้คะ แต่เนื้อจะค่อนข้างเหลว แนะนำให้ปรับเนื้อให้เป็นเจลเล็กน้อย เพื่อให้สามารถทาได้ง่ายขึ้น โดยอาจจะพิจารณาใช้ Pro Polymer 0.2-0.3% ช่วยสร้างเนื้อเจลอ่อนๆ คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม