วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

สอบถามส่วนผสมเครื่องสำอางครับ จะผลิต whitening cream

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

สอบถามส่วนผสมเครื่องสำอางครับ จะผลิต whitening cream

โพสต์โดย garn_songkran » อังคาร มี.ค. 10, 2020 4:10 pm

ผมอยากจะผลิต whitening cream ที่ใช้แล้วเห็นผล และปลอดภัย ใช้แล้วไม่เหนอะหนะ หนักหน้า และได้ศึกษาข้อมูลเบื้องต้น และได้เลือกใช้สาร activeหลัก ดังนี้ แต่ไม่รู้ว่าจะต้องใช้ตัวสาร อย่างละกี่เปอร์เซนต์ และเติมสารอื่นๆเพิ่มเติม ที่ใช้เป็นตัวทำละลาย ตัวประสานน้ำและ น้ำมัน และตัวสารสร้างเนื้อครีม ตัวไหนดี จึงอยากขอคำแนะนำจากทาง R&D หรือถ้ามีสาร active ตัวอื่นที่ดีกว่าที่ผมเลือกไว้ แนะนำด้วยครับ
1 Perfect-C™ (Ascorbyl Tetraisopalmitate)
2 Licorice Extract (Glabridin 90%)
3 Alpha Arbutin (Switzerland)
4 MSH White™ (Undecylenoyl Phenylalanine)
5 Phytosphingosine SA
6 Apple Stem Cell Extract (AppleCell™)
7 Allantoin
8 Licorice Extract (Licochalcone A 20%)
9 Argan Oil (Organic - Virgin - Deodorized)
10 Disodium EDTA
11 Butylene Glycol
12 Octyldodecanol
13 Sodium Metabisulfite
14 Protec™ OX (Pentaerythrityl tetra-di-t-butyl hydroxyhydrocinnamate)
15 Ethoxydiglycol
16 Ethylhexylglycerin
17 Phenoxyethanol SA (eq. Optiphen Plus)
garn_songkran

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามส่วนผสมเครื่องสำอางครับ จะผลิต whitening cream

โพสต์โดย staff » อังคาร มี.ค. 17, 2020 11:58 pm

สวัสดีคะ

อัตราการใช้ส่วนผสมแต่ละรายการ เรียนแนะนำท่านสมาชิก ลองตรวจสอบอัตราการใช้ได้จากหน้าเวป เลยคะ

หากเป็นมือใหม่ แนะนำลดส่วนผสม หรือเลือกส่วนผสมที่ผสมง่าย (เช่นส่วนผสมที่ละลายน้ำได้โดยตรง หรือส่วนผสมที่ไม่ต้องใช้ความร้อนในการละลาย) เพื่อให้ผสมสูตรได้สำเร็จได้ง่ายคะ ตามส่วนผสมที่ท่านสมาชิกเลือกไว้ มีส่วนผสมหลายรายการที่ใช้ค่อนข้างยาก ตัวอย่างเช่น Phytosphingosine SA ที่จะต้องมีการละลายด้วยน้ำมัน ในความร้อน แล้วจึงนำมาประสานเข้ากับสูตร

สูตรยังไม่มีตัวประสาน น้ำ-น้ำมัน จึงยังไม่สมบูรณ์ ไม่สามารถผสมได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สอบถามส่วนผสมเครื่องสำอางครับ จะผลิต whitening cream

โพสต์โดย garn_songkran » พุธ มี.ค. 18, 2020 12:51 pm

สวัสดีครับ

เรียนเจ้าหน้าที่ R&D ผมตั้งใจที่จะส่งสูตร/สั่งผลิตกับทาง myskinreceipes ไม่ได้ซื้อส่วนผสมมาทำเอง และเคยโทรศัพท์ไปถาม กับเจ้าหน้าที่ ว่าถ้าจะส่งสูตร ผลิตโดยมีแต่สาร active หลัก โดยไม่มีตัวทำละลาย ตัวประสาร และสารอื่นๆ แล้วโอนเงินไปก่อน แล้วให้ทีม R&D ช่วยแก้ไขเพิ่มเติม แล้วโอนเงินส่วนต่างเพิ่มได้ไม เจ้าหน้าที่บอกไม่ได้ ให้เข้า Webboard ส่งกระทู้สอบถามเจ้าหน้าที่ R&D ก่อน แล้วนำส่วนผสมที่ทาง R&D แนะนำ ส่งสูตร/สั่งผลิต
ผมจึงอยากสอบถามทาง R&D ว่าถ้าผมต้องการใส่สาร Active ตามด้านล่างนี จะใส่อย่างละก๊่เปอร์เซ็นต์ ที่จะทำให้ครีมมีประสิทธิภาพสูงสุด และจะต้องเติมสารอื่นๆ อะไรบ้าง ทีจะทำให้ครีม ปลอดภัย ใช้แล้วไม่เหนอะหนะ หนักหน้า
ขอเพิ่มส่วนผสม กลิ่น Rose (Rosa Damascena) Extract อีกตัวนะครับ pH ของสูตรประมาณ 5-6.5 ครับ
garn_songkran

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ เม.ย. 19, 2020 9:10 am

สวัสดีคะ

เรียนแนะนำท่านสมาชิก ส่งสูตรเข้าระบบได้เลยคะ ทาง RD ฝั่ง โรงงานจะทำหน้าที่ปรับสูตรให้สามารถผลิตได้ โดยหากมีค่าใช้จ่ายวัตถุดิบที่เพิ่มขึ้น ทางบริษัทจะเป็นผู้รับผิดชอบ แต่หากมีค่าใช้จ่ายวัตถุดิบที่ลดลงต่อหน่วย ทางบริษัทจะผลิตชดเชย ให้ยอดรวมได้เท่าเดิม

(ตอนที่ส่งสูตรเข้าระบบ ห้ามติ๊กเลือกว่า ไม่ประสงค์จะให้ปรับสูตร เพื่อให้ RD ฝั่งโรงงานช่วยตรวจสอบและปรับสูตรให้เหมาะสมให้ ก่อนผลิตจริงคะ)
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์