ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

LipidSoft™ Deo ที่ร้านเป็น Food grade หรือเปล่าครับ

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

LipidSoft™ Deo ที่ร้านเป็น Food grade หรือเปล่าครับ

โพสต์โดย pongkrub » พุธ มี.ค. 04, 2020 12:37 pm

ขอสอบถามหน่อยครับ
1. LipidSoft™ Deo ที่ร้านเป็น Food grade หรือเปล่าครับ

2. เห็นในเอกสารบอกว่า LipidSoft™ Deo มีอายุ 24 เดือน นับจากวันผลิต
ถ้าเกิดผสมในน้ำหอม จะทำให้น้ำหอมมีอายุแค่ 24 เดือนเหรอครับ

3. ถ้าเกิดว่า นำน้ำหอมที่ + LipidSoft™ Deo ไปแช่ตู้เย็น จะยืดอายุได้หรือไม่ นานเพิ่มเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณมากครับ
pongkrub

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: LipidSoft™ Deo ที่ร้านเป็น Food grade หรือเปล่าครับ

โพสต์โดย staff » เสาร์ มี.ค. 07, 2020 5:47 pm

สวัสดีคะ

1. ไม่ใช่คะ

2. ไม่ใช่คะ อายุดังกล่าว เป็นอายุของการรับประกันสินค้าเท่านั้น ในกรณีที่มีการเปลี่ยนแปลงใดๆภายใน 24เดือน นับจากวันที่ผลิต ทางผู้ผลิตก็จะเปลี่ยนสินค้าให้ แต่โดยปกติ มีอายุยาวกว่านั้นมาก คะ (และยาวกว่าน้ำหอมมาก เพราะฉะนั้น น้ำหอมจะเสื่อมคุณภาพ ซึ่งจะมีการเปลี่ยนแปลงหรือเสื่อมสลายของกลิ่น ไปก่อน LipidSoft Deo คะ)

3. การเก็บรักษาน้ำหอมในที่เย็น จะช่วยยืดอายุและรักษาคุณภาพกลิ่นได้นานขึ้น แต่ตอบไม่ได้ว่าได้นานแค่ไหน (ไม่ได้ตอบถึง LipidSoft Deo เพราะอายุยาวกว่าน้ำหอมมาก)
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม