วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

ถามปัญหาทำแชมพูสุนไพรแล้ว ผมร่วง

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

ถามปัญหาทำแชมพูสุนไพรแล้ว ผมร่วง

โพสต์โดย supasitsukiam » พุธ ม.ค. 29, 2020 4:49 pm

สวัสดีครับ Admin
ผมได้ทดลองทำแชมพูสมุนไพรใช้เอง โดยมีสูตรดังนี้ครับ
1.หัวแชมพู Emal28 CT = 1 Kg
2.ผงฟอง HH SLS =50 gram
3.Lanoline 25 = gram
4.Sodium chloride = 200 gram
5.น้ำมะกรูด+ดอกอัญชัญ+ใบย่านาง+ใบหมี่+ขิง+บอระเพ็ด = 3 Kg
6.น้ำหอม 20 gram
7.สารกันเสีย Glydant =0.4 percent (15 gram)

หลังจากที่ลองใช้ดู ปรากฎว่ามีปัญหาเรื่องผมร่วงมากขี้นแบบผิดสังเกตุ
ช่วยแนะนำได้ใหมครับว่าผมควรปรับเปลี่ยนตรงใหน สารตัวใหนที่อาจมีผลให้ผมร่วงมากขี้น
และควรใช้สารอะไรทดแทน รบกวนแนะนำด้วยครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง
supasitsukiam

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ถามปัญหาทำแชมพูสุนไพรแล้ว ผมร่วง

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.พ. 01, 2020 6:30 pm

สวัสดีคะ

เรียนแนะนำท่านสมาชิก ลองสอบถามกับผู้ที่จำหน่ายส่วนผสมต่างๆเหล่านี้ให้กับท่าน โดยตรง จะได้ข้อมูลที่ถูกต้องมากที่สุด เนื่องจากส่วนผสมต่างๆเหล่านี้ บริษัทไม่ได้มีจำหน่าย จึงไม่สามารถตอบได้ เพราะไม่มีความรู้เกี่ยวกับรายการเหล่านี้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์