ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

ทำสบู่เหลวต้องการให้กลิ่นฟุ้งกระจาย

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

ทำสบู่เหลวต้องการให้กลิ่นฟุ้งกระจาย

โพสต์โดย chatkathac » อังคาร ม.ค. 14, 2020 3:45 pm

ตอนนี้ทำสบู่เหลวอยู่ครับและใช้น้ำหอมในสูตรอยู่ที่ปริมาณ 1.5 % พบว่าตอนฟอกกลิ่นไม่ฟุ้งกระจายน่ะครับ ไม่ทราบว่ามีแนวทางแนะนำไหมครับ
chatkathac

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ทำสบู่เหลวต้องการให้กลิ่นฟุ้งกระจาย

โพสต์โดย staff » เสาร์ ม.ค. 18, 2020 10:19 am

สวัสดีคะ

หากต้องการให้กลิ่นน้ำหอมชัดเจนขึ้น เวลาฟอกสบู่ในระหว่างการอาบน้ำ ทำได้ด้วยวิธีเดียว คือการเพิ่มอัตราการใช้น้ำหอม ในสูตร หรือเลือกน้ำหอมที่ฟุ้งกระจายได้ดี (องค์ประกอบน้ำหอมบางอย่าง จะระเหยได้เร็ว เช่นกลุ่มที่เป็นกลิ่นผลไม้ แต่ก็จะมีอายุกลิ่นสั้นเช่นเดียวกัน ไม่ติดทนนานคะ)
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม