ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

ต้องการทำน้ำหอมฉีดผม

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

ต้องการทำน้ำหอมฉีดผม

โพสต์โดย nizzclub » เสาร์ ธ.ค. 28, 2019 2:35 am

ถ้าจะทำน้ำหอมฉีดผมสามารถใช้ Dimethicone 1Secs +Flora Fix แทนการใช้ แอลกอฮอล์ ได้มั้ยคะ
nizzclub

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ต้องการทำน้ำหอมฉีดผม

โพสต์โดย staff » อังคาร ธ.ค. 31, 2019 11:04 am

สวัสดีคะ

เนื่องจาก Dimethicone และ Flora Fix และ น้ำหอม ไม่สามารถละลายเข้ากันได้ (not miscible , not soluble) จึงไม่สามารถทำได้คะ

สูตรลักษณะที่ต้องการเลี่ยงการใช้ alcohol จะต้องใช้ เบสน้ำมัน ที่พร้อมละลายเข้ากับน้ำหอมได้ เรียนแนะนำให้ทดสอบ LipidSoft Deo คะ ทั้งนี้ ต้องขึ้นอยู่กับน้ำหอมที่ท่านสมาชิกใช้ด้วยคะ ว่าจะเข้ากันกับ LipidSoft Deo ได้ไหม (แต่ น้ำหอม ไม่สามารถผสมเข้ากัน Dimethicone ได้ อย่างแน่นอนคะ)
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม