ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

ต้องการทำสเปรย์ น้ำหอมฉีดผ้า ใช้สูตรไหนครับ

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

ต้องการทำสเปรย์ น้ำหอมฉีดผ้า ใช้สูตรไหนครับ

โพสต์โดย nut_rj » จันทร์ ธ.ค. 02, 2019 4:20 am

ต้องการทำสเปรย์ น้ำหอมฉีดผ้า เป็นกลิ่นน้ำยาปรับผ้านุ่ม แบบไม่ต้องการให้ ส่วนผสมหลักเป็น Ethyl Alcohol สามารถใช้ส่วนผสมหลักเป็นน้ำ

มีตัวไหนในการทำให้ หัวเชื้อน้ำหอม กับน้ำ ผสมเป็นเนื้อเดียวกันได้ โดยไม่มีคราบติดบนเสื้อผ้าครับ

หรือมีคำแนะนำอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ
nut_rj

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ต้องการทำสเปรย์ น้ำหอมฉีดผ้า ใช้สูตรไหนครับ

โพสต์โดย staff » พุธ ธ.ค. 11, 2019 1:43 pm

สวัสดีคะ

ความเข้มข้นของน้ำหอมในสูตร ต้องการใช้ในอัตราประมาณเท่าใด คะ

เหลืองหรือไม่ ขึ้นอยู่กับ องค์ประกอบของน้ำหอม คะ เนื่องจากโดยปกติ องค์ประกอบอื่นในสูตรลักษณะนี้ ไม่มีองค์ประกอบใด ที่ทำให้เกิดสีเหลืองคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: ต้องการทำสเปรย์ น้ำหอมฉีดผ้า ใช้สูตรไหนครับ

โพสต์โดย nut_rj » พฤหัสฯ. ธ.ค. 12, 2019 2:54 am

อ๋อ เข้าใจแล้วครับ ผมใช้ น้ำหอมลักษณะขาวใส น่าจะหมดปัญหานี้ได้

แต่ทีนี้ผมอยากจะทำให้เป็น สเปรย์ ในลักษณะที่เป็น Water Base ผมค็วรใช้ตัวไหนเป็น Emulsifier เพื่อผสมให้หัวน้ำหอม และ น้ำ ผสมเป็นเนื้อเดียวกันได้ครับ โดยที่ยังคงความใส และไม่เป็นอันตรายต่อผิวหนังครับ
nut_rj

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม