สูตรบำรุงผม

สูตรนี้ผสมได้ไหมคะ ทรีทเม้นท์หมักผมเข้มข้น บำรุงผมแห้งเสีย

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

สูตรนี้ผสมได้ไหมคะ ทรีทเม้นท์หมักผมเข้มข้น บำรุงผมแห้งเสีย

โพสต์โดย areeya_dd » พฤหัสฯ. พ.ย. 28, 2019 8:34 pm

อยากได้ทรีทเม้นท์หมักผมเข้มข้น : บำรุงผมแห้งเสีย ผมทำสี ให้ผมนุ่มลื่น มีน้ำหนัก เงางามสุขภาพดี

สูตรนี้ผสมได้ไหมคะ

Cetearyl Alcohol 8%
BTAC 2%
CTAC 1%
Propylene Glycol 1%
Pure Keratin 1%
Phenoxyethanol SA 1%
Panthenol (Pro Vitamin B5, DL-Panthenol, Powder) 1%
Hydro Protein (Soy, Oat, Wheat, Maize Protein) 1%
Hydrolyzed rice protein (Powder) 1%
GuarCat™ Standard 1%
Water 82%
areeya_dd

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สูตรนี้ผสมได้ไหมคะ

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ย. 30, 2019 8:22 am

สวัสดีคะ

สูตรสามารถผสมได้คะ

ส่วนผสมกลุ่ม โปรตีน คือ Keratin, Hydro Protein, Rice Protein จะมีกลิ่นตามธรรมชาติของโปรตีน หากพัฒนาสูตรนี้เพื่อจำหน่าย แนะนำเติมน้ำหอม เพื่อลดกลิ่นของโปรตีนต่างๆเหล่านี้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม