ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

คำถามเกี่ยวกับน้ำหอม

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

คำถามเกี่ยวกับน้ำหอม

โพสต์โดย batblast41 » อาทิตย์ พ.ย. 03, 2019 1:28 pm

1.กลิ่นที่เป็น Aquatic , Sea note ใช้ตัวไหนครับ?

2.กลิ่นที่เป็น อากาศบริสุทธิ์ สดชื่นๆ ใช้ตัวไหนครับ?

3.กลิ่นแนว สาหร่ายทะเล มีไหมครับ?

4.กลิ่น pink pepper พริกไทยสีชมพู จะมีจำหน่ายไหมครับ?

5.การผสม Essential Oils เมื่อผสมกับแอลกอฮอล์แล้ว ต้องตั้งหมักไว้ก่อนไหมครับ?
(อันนี้อ่านวิธีผสมของต่างประเทศเขาบอกต้องหมักไว้)
batblast41

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 52 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: คำถามเกี่ยวกับน้ำหอม

โพสต์โดย batblast41 » จันทร์ พ.ย. 04, 2019 3:45 am

ถามเพิ่มเติมครับ

White Musk ใน น้ำหอมผู้หญิง ต้องใช้อันไหนครับ?
batblast41

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 52 ครั้ง

Re: คำถามเกี่ยวกับน้ำหอม

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. พ.ย. 14, 2019 9:42 pm

สวัสดีคะ

1.กลิ่นที่เป็น Aquatic , Sea note ใช้ตัวไหนครับ?

ทดลอง

Ozone Propanal, Floralozone

Ocean Carboxaldehyde, Scentenal

Marine Formate, Aphermate

คะ

2.กลิ่นที่เป็น อากาศบริสุทธิ์ สดชื่นๆ ใช้ตัวไหนครับ?

คล้ายๆกันกับข้อ 1 คะ

3.กลิ่นแนว สาหร่ายทะเล มีไหมครับ?

ไม่มีตรงๆคะ แต่ลองดู Ocean Carboxaldehyde, Scentenal คะ

4.กลิ่น pink pepper พริกไทยสีชมพู จะมีจำหน่ายไหมครับ?

ไม่มีโดยตรงคะ แนะนำใช้ Black Pepper Oil มาปรับแต่งกลิ่นเพิ่มเติมคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม