สูตรแต่งหน้า

ครีมกันแดดว่านหางผสมมะเขือเทศ

สูตรการปรุงเมคอัพ สำหรับแต่งหน้า เช่น foundation powder, lip stick, mineral makeup

ครีมกันแดดว่านหางผสมมะเขือเทศ

โพสต์โดย kawrtaendeer » ศุกร์ ก.ย. 06, 2019 10:07 am

สวัสดีคะพอดีหนูเป็นนักศึกษาที่เรียนสาขาผลิตภัณฑ์เพื่อสุขภาพและความงามอยากจะพัฒนาผลิตภัณฑ์ครีมกันแดดธรรมชาติจากสารสกัดว่านหางจระเข้ผสมมะเขือเทศอยากทราบสูตรต้องใช้อะไรบ้างคะ
kawrtaendeer

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ครีมกันแดดว่านหางผสมมะเขือเทศ

โพสต์โดย krittin123 » อังคาร ต.ค. 15, 2019 6:14 pm

ศึกษาพื้นฐานการผสมสูตรได้ที่นี่ครับ
topic10408.html

ถ้าเน้นด้านธรรมชาติแนะนำใช้สารกันแดดชนิดกายภาพ (physical sunscreen) ครับ

อาจทดลองปรับจากสูตรกันแดดเบื้องต้นในหน้าสารกันแดด แล้วเติมส่วนผสม Aloe Vera Extract ครับ
(ตอนนี้ทางเว็บไม่มีสารสกัดมะเขือเทศจำหน่ายครับ)
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: peeraponmrpaulstaff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
krittin123

Has thanked: 11 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 126 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรแต่งหน้า