วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

ช่วยดูสูตรสครับผิวกายให้หน่อยค่า

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

ช่วยดูสูตรสครับผิวกายให้หน่อยค่า

โพสต์โดย nichasrisawan » พุธ ส.ค. 28, 2019 1:36 am

A
Water 12
shea butter 1%
Cetely 2%
เกร็ดสบู่ (เพื่อเพิ่มฟองชะล้าง)10%

B
Glycerine 2%
Mineral Oil (Paraffinum Liquidum) ชนิดเบา 3%
Pg 5%
น้ำมันเมล็ดองุ่น 2%
Avocado Oil 1%
Emulliant O5 5%

C
เกลือแป้ง 45%
ผงสมุนไพรชาเขียว 3%
ดินสอพองสะตุ 7%
กรดมะนาว 0.5%
D
กันเสีย Phenox 1%
กลิ่น0.5%

สูตรนี้หาก
ทำpart A สักพักเพิ่ม Part B ลงไป ตามด้วย C,D

จากสูตรข้างต้นสารทุกชนิดเข้ากันได้หรือไม่ค่ะ
nichasrisawan

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ช่วยดูสูตรสครับผิวกายให้หน่อยค่า

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ก.ย. 05, 2019 11:32 pm

สวัสดีคะ

เนื่องจากองค์ประกอบส่วนใหญ่ในสูตรไม่ได้เป็น ส่วนผสมที่ทางทีมงานรู้จัก จึงแนะนำไม่ถูก ต้องขออภัยด้วยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์