สูตรบำรุงผม

ขอคำชี้แนะ การทำแชมพูสมุนไพรให้เสถียร

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

ขอคำชี้แนะ การทำแชมพูสมุนไพรให้เสถียร

โพสต์โดย ppudthasa » อังคาร ส.ค. 27, 2019 11:31 am

เรียนถามครับ
ผมเป็นข้าราชการบำนาญ อยากทำแชมพูสมุนไพร ที่ดีมีคุณภาพ ขอเรียนถามดังนี้
๑. ที่ท่านแนะนำ Sulfate Free Shampoo Base นั้นแสดงว่าเป็นสูตรผสมที่เสถียรและดีแล้วใช่ไหม มีวิธีการทำอย่างไร
๑.๑ เตรียมน้ำสมุนไพรแล้วมาเติมลงใน สาร Sulfate Free Shampoo Base เลยใช่ไหม หรือ
๑.๒ Sulfate Free Shampoo Base สมมุติ ๑๐๐ กรัม ผลิตเนื้อแชมพูได้มากน้อยเพียงใด ขั้นตอนการผลิตบอกในรายละเอียดไหมครับ
๒. ที่บอกว่าเสี่ยงต่อการเจริญของแบคทีเรีย ในการเตรียมน้ำสมุนไพรนั้น หากเราต้มและกรองอย่างดี รวมถึงฆ่าเชื้อขวดบรรจุแชมพูก่อนเพียงพอไหม
๓. มีไลน์หรือเบอร์โทร ของ ผชช.ไหมครับ เพราะเวลามีปัญหาจะได้ติดต่อได้เร็วและสะดวกขึ้น
ขอคำตอบด่วนครับ
ppudthasa

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ชื้อ sulfate free no tear base shampoo แล้ว

โพสต์โดย ppudthasa » ศุกร์ ส.ค. 30, 2019 2:41 pm

เรียนทีมงาน ผชข.
1 ผมซื้อ sulfate no tear shampoo base แล้ว แต่ไม้รู้วิธีผสม ,สัดส่วนการผสม กรณีผสมด้วย น้ำสมุนไพร มีวิธีการและขั้นตอนอย่างไร
2. พร้อมนี้ ได้ซื้อ sugar thick มาด้วย แนะนำวิธีใช้ด้วย

พึ่งซื้ออยากลองทำ ขอคำชี้แนะด่วนนะครับ,จะลงมือทำแล้ว ทำบ่เป็น 5555
ppudthasa

ชื้อ sulfate free no tear base shampoo แล้ว

โพสต์โดย ppudthasa » เสาร์ ส.ค. 31, 2019 2:10 pm

เรียนทีมงาน ผชข.
1 ผมซื้อ sulfate no tear shampoo base แล้ว แต่ไม้รู้วิธีผสม ,สัดส่วนการผสม กรณีผสมด้วย น้ำสมุนไพร มีวิธีการและขั้นตอนอย่างไร
2. พร้อมนี้ ได้ซื้อ sugar thick มาด้วย แนะนำวิธีใช้ด้วย

พึ่งซื้ออยากลองทำ ขอคำชี้แนะด่วนนะครับ,จะลงมือทำแล้ว ทำบ่เป็น 5555
จะรอคำตอบ หรือแจ้งผ่าน ppudthasa@yahoo.com ก็ได้ครับ
ppudthasa

Re: ชื้อ sulfate free no tear base shampoo แล้ว

โพสต์โดย ppudthasa » อาทิตย์ ก.ย. 01, 2019 12:21 pm

ผมใช้ครั้งแรกจริงๆ ครับอยากทำแต่ไม่รู้วิธี อย่างนี้ คือ Sulfate Free notear ร้อยละ30 เติม ,sugar thick ร้อยละ 2 ที่เหลือเป็นส่วนผสมน้ำสมุนไพร ร้อยละ 68 ถูกไหมครับ..ผมจะทำแล้วแต่ทีมงานไม่ตอบเลย หรือผมทำผิดอะไร
ppudthasa

Re: ขอคำชี้แนะ การทำแชมพูสมุนไพรให้เสถียร

โพสต์โดย staff » จันทร์ ก.ย. 02, 2019 7:50 pm

สวัสดีคะ

๑. ที่ท่านแนะนำ Sulfate Free Shampoo Base นั้นแสดงว่าเป็นสูตรผสมที่เสถียรและดีแล้วใช่ไหม มีวิธีการทำอย่างไร
๑.๑ เตรียมน้ำสมุนไพรแล้วมาเติมลงใน สาร Sulfate Free Shampoo Base เลยใช่ไหม หรือ
๑.๒ Sulfate Free Shampoo Base สมมุติ ๑๐๐ กรัม ผลิตเนื้อแชมพูได้มากน้อยเพียงใด ขั้นตอนการผลิตบอกในรายละเอียดไหมครับ

ตัวอย่างสูตร กรุณาตรวจสอบจากหน้ารายละเอียดผลิตภัณฑ์ Sulfate Free Shampoo Base ได้เลยคะ โดยให้แทนที่น้ำ ของสูตร ด้วย น้ำสมุนไพร ตามที่ท่านสมาชิกต้องการ คะ

๒. ที่บอกว่าเสี่ยงต่อการเจริญของแบคทีเรีย ในการเตรียมน้ำสมุนไพรนั้น หากเราต้มและกรองอย่างดี รวมถึงฆ่าเชื้อขวดบรรจุแชมพูก่อนเพียงพอไหม

เนื่องจากทีมงานเองไม่มีประสบการณ์การนำน้ำสมุนไพรต้ม มาเป็นองค์ประกอบในเครื่องสำอางใดๆ จึงไม่ทราบว่าจะต้องทำอย่างไรจึงจะเหมาะสมและให้มีประสิทธิภาพ ท่านสมาชิกคงต้องลองทดสอบดูคะ

๓. มีไลน์หรือเบอร์โทร ของ ผชช.ไหมครับ เพราะเวลามีปัญหาจะได้ติดต่อได้เร็วและสะดวกขึ้น

ไม่มีคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม