วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

สอบถามเซรั่มสูตรนี้ค่ะ ใช้แล้วหน้าเป็นสิวอุดตัน และ คล้ำมากข

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

สอบถามเซรั่มสูตรนี้ค่ะ ใช้แล้วหน้าเป็นสิวอุดตัน และ คล้ำมากข

โพสต์โดย iamtukkata » จันทร์ ส.ค. 19, 2019 3:40 pm

พอดีว่า ได้เซรั่มมาทดลองใช้ เค้าเคลมว่า ใช้แล้วลดสิว ริ้วรอย ฝ้ากระจางลง หน้าเนียนนุ่ม ขาวใส
คนที่ลองใช้ส่วนหนึ่งได้ผลเป็นที่น่าพอใจ แต่อีกส่วนหนึ่ง สิวอุดตันเพิ่มขึ้นมาก ๆ ฝ้ากระเข้มขึ้น ผิวหน้าหมองดำคล้ำ เข้มขึ้นอย่างเห็นได้ชัด
ซึ่งน่าแปลกมากค่ะ เลยอยากจะขอรบกวนว่า สูตรนี้ มีอะไรที่เป็นปัจจัยที่แตกต่างอย่างที่กล่าวมาได้บ้างคะ

Deionized water 79.79%
coconut Glycerin 2.510%
cucurbita pepo Seed oil , Silk Amino acid 1.760%
Sunflower Seed Oil , pomergranate seed extract , tamarind seed extract 1.15%

Macadamia Seed oil 1.610%
Olive fruit extract 1.294%
Copaiba Oil 0.940%
Cetearyl Alcohol , Coco Glucoside , Behentrimonium sulfate 0.600%

Bamboo leaf extract 0.5%
Hydrolyzed rice protein , Glyceryl Stearate , Phenoxyethanol 0.500%

Geranium Oil 0.050%
Tocopherol 0.050%
Aloe Barbadensis Leaf Extract 0.020%
Disodium EDTA 0.010%

ขอบคุณมากค่ะ
iamtukkata

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเซรั่มสูตรนี้ค่ะ ใช้แล้วหน้าเป็นสิวอุดตัน และ คล้ำ

โพสต์โดย staff » เสาร์ ส.ค. 24, 2019 9:30 pm

สวัสดีคะ

เรียนสอบถามท่านสมาชิกคะ

เซรั่มที่ท่านกล่าวถึงนี้ เป็นผลิตภัณฑ์ที่มีจำหน่ายในท้องตลาดตามปกติ หรือไม่
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สอบถามเซรั่มสูตรนี้ค่ะ ใช้แล้วหน้าเป็นสิวอุดตัน และ คล้ำ

โพสต์โดย iamtukkata » อังคาร ส.ค. 27, 2019 4:07 pm

ขายออนไลน์ส่วนใหญ๋ และมีวางหน้าร้านเสริมสวยสปาค่ะ เซรั่มมีผลการตรวจแลปว่าไร้สารต้องห้ามต่าง ๆ ค่ะ
รวมถึงมีเลขที่จดแจ้งค่ะ
iamtukkata

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์