สูตรบำรุงผม

รบกวนดูสูตรสเปรย์

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

รบกวนดูสูตรสเปรย์

โพสต์โดย areeya_dd » อาทิตย์ มิ.ย. 30, 2019 11:51 am

ต้องการสเปรย์ : กระตุ้นการงอกของเส้นผม บำรุงรากผมให้แข็งแรง เนื้อบางเบา ไม่ทิ้งความมันไว้บนหนังศรีษะ อ่อนโยนไม่ระคายเคือง สามารถใช้ได้กับทุกสภาพผม

Sandal Pentanol (Sandalore) 5%
Biotin Express™ 1%
Hydro Protein (Soy, Oat, Wheat, Maize Protein) 1%
1,2-Hexanediol 4%
Melatonin Forte™ 1%
Coffee Extract 3%
Mild Preserved Eco™ (Preservative-Free) 1%
Light Lotion Maker 2%
Dimethicone 1Sec ใส่เท่าไหร่ดีคะ

สูตรนี้สามารถผสมได้ไหมคะ รบกวน staff แนะนำและวิธีผสมด้วยค่ะ
areeya_dd

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนดูสูตรสเปรย์

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ก.ค. 05, 2019 9:27 pm

สวัสดีคะ

สามารถผสมได้คะ โดยส่วนที่เหลือของสูตรสามารถเติม น้ำ ประมาณครึ่งนึง และ Dimethicone 1Secs ให้ครบ 100% ได้เลยคะ แต่การใช้งาน จะต้องเขย่าก่อนใช้ เนื่องจากสัดส่วนของน้ำมัน และซิลิโคน ค่อนข้างมาก หากตั้งทิ้งไว้ สูตรจะเกิดการแยกชั้น แต่เขย่าก่อนใช้ ก็จะไม่มีปัญหาใดๆ และยังมีประสิทธิภาพที่สมบูรณ์ คะ

ระวังเรื่องกลิ่น เนื่องจาก Sandalore มีข้อจำกัดเรื่องกลิ่น จะเป็นลักษณะกลิ่น woody ควันไม้ คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม