วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

รบกวนตรวจสอบครีมกันแดดก่อนสั่งซื้อค่ะ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

รบกวนตรวจสอบครีมกันแดดก่อนสั่งซื้อค่ะ

โพสต์โดย kookkaiiip » เสาร์ เม.ย. 13, 2019 9:28 pm

ต้องการครีมกันแดด physical
เนื้อเหลวแบบน้ำนม spf50 pa++++
เนื้อบางเบา ไม่ขาววอก กันเหงื่อและน้ำเล็กน้อย

Titanium Dioxide 15nm Liquid 25%
Zinc Oxide 35nm Liquid 15%
Milk Lotion Maker™ 4%
WaterGuard™ Lite 5%
Mild Preserved Eco™ 1%
น้ำกลั่น ส่วนที่เหลือ

สามารถผสมได้มั้ยค่ะ และผลลัพธ์จะใกล้เคียงตามที่แจ้งไว้ด้านบนรึเปล่า รบกวนตรวจสอบให้ด้วยค่ะหากควรปรับในส่วนใหนเพิ่มเติม
kookkaiiip

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนตรวจสอบครีมกันแดดก่อนสั่งซื้อค่ะ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ เม.ย. 14, 2019 2:26 am

สวัสดีคะ

แนะนำท่านสมาชิกลองดูตัวอย่างสูตรกันแดด และสามารถลองสั่งซื้อขนาดทดสอบ เพื่อลองทดสอบผลที่ได้จากสูตรและสามารถนำสูตรนั้นไปปรับต่อเพื่อให้ได้ลักษณะสูตรตามที่ท่านสมาชิกแจ้งคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์