วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

ขอสูตรเจลหล่อลื่น สูตรน้ำ แห้งช้า

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

ขอสูตรเจลหล่อลื่น สูตรน้ำ แห้งช้า

โพสต์โดย kachaphod » ศุกร์ เม.ย. 05, 2019 3:58 pm

รบกวนทางทีมงาน
ขอสูตรทำเจลหล่อลื่นใส สูตรน้ำ แบบแห้งช้าด้วยครับ
พอดีผมลองผสม Glycerin + Propylene Glycol + Hydroxyethyl Cellulose (HEC) + Mild Preserved Eco
พอใช้แล้วแห้งเร็วมากครับ อยากได้ให้แฉะๆหน่อย

ต้องกราบขออภัยหากไม่เหมาะสมครับ
ขอบคุณคับ
kachaphod

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอสูตรเจลหล่อลื่น สูตรน้ำ แห้งช้า

โพสต์โดย staff » พุธ เม.ย. 10, 2019 12:49 am

สวัสดีคะ

ไม่ทราบได้ลอง Polyglide แล้วหรือยังคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: ขอสูตรเจลหล่อลื่น สูตรน้ำ แห้งช้า

โพสต์โดย kachaphod » เสาร์ เม.ย. 27, 2019 2:12 pm

ยังครับ เด๊่ยวจะลองดูครับ ใส่กี่ % ดีครับ
ขอบคุณครับ
kachaphod

โพสต์โดย kachaphod » เสาร์ เม.ย. 27, 2019 3:59 pm

ผมลองดูแล้วครับ ไม่โอเคครับ
พอดีอยากได้ลื่นๆแบบน้ำมัน เวลานวดจะได้นานๆหน่อย
พอมีตัวไหนแนะนำได้บ้างครับ
kachaphod

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ พ.ค. 05, 2019 11:25 pm

สวัสดีคะ

ลักษณะตามที่ท่านสมาชิกแจ้ง คงจะต้องเลือกใช้ น้ำมัน ที่มีลักษณะ greasy (หนัก/หนืด) มากๆ ในสูตร แต่เนื่องจาก น้ำมันลักษณะดังกล่าวโดยปกติไม่นิยมใช้ในสูตรเครื่องสำอาง ทีมงานจะมีความรู้และประสบการณ์ในกลุ่มผลิตภัณฑ์เครื่องสำอางเท่านั้น จึงแนะนำไม่ถูกกว่าน้ำมันชนิดที่ท่านสมาชิกควรจะใช้ เป็นน้ำมันอะไร เรียนแนะนำท่านสมาชิก ลองนำ Vaseline มาปรับผิวสัมผัส อาจจะมีความเป็นไปได้ เช่น ปรับให้ลื่นขึ้น
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์