ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามค่ะ ความแตกต่างระหว่างPoly-Conditioner Pro

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามค่ะ ความแตกต่างระหว่างPoly-Conditioner Pro

โพสต์โดย areeya_dd » ศุกร์ ก.พ. 15, 2019 11:08 pm

สอบถามความแตกต่างระหว่างPoly-Conditioner Pro (400 mPa.s) และ Poly-Conditioner Pro (30000 mPa.s) ค่ะ
หากต้องการผสมในแชมพูเพื่อผมนุ่มลื่น เลือกใช้ตัวไหนดีคะ ตัวไหนให้ประสิทธิภาพดีกว่ากัน
areeya_dd

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามค่ะ ความแตกต่างระหว่างPoly-Conditioner Pro

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.พ. 17, 2019 5:37 am

สวัสดีคะ

ความแตกต่างหลัก คือความข้นหนืด ที่มีผล ต่อเนื้อสูตรคะ ท่านสมาชิกใช้ Poly-Conditioner Pro (30000 mPa.s) ในสูตร เพื่อทำหน้าที่ conditioning เส้นผม ไปพร้อมๆกับให้ความข้นหนืดของเนื้อสูตรด้วย โดยอาจจะไม่จำเป็นต้องใช้สารสร้างความข้นหนืดของเนื้อเพิ่มเติมอีกคะ

สำหรับประสิทธิภาพการ conditioning เส้นผม Poly-Conditioner Pro (30000 mPa.s) จะสามารถทำได้ดีกว่าบ้าง แต่ไม่มาก คะ

ทั้งนี้ ไม่ได้แปลว่า ชนิด 30000 mPa.s จะดีกว่า Poly-Conditioner Pro (400 mPa.s) เสมอไป ในผลิตภัณฑ์บางรูปแบบ เช่น spray บำรุงผิว ซึ่งไม่ต้องการความข้นหนืด เนื่องจากจะทำให้ ไม่สามารถพ่นเป็นละอองได้ ก็จำเป็นต้องใช้ Poly-Conditioner Pro (400 mPa.s) ในสูตร คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง