ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบภามก่อนสั่งชื้อค่ะ เนื้อครีม บริสุทธิ์

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบภามก่อนสั่งชื้อค่ะ เนื้อครีม บริสุทธิ์

โพสต์โดย sisaynoraseng » พุธ ก.พ. 13, 2019 11:22 pm

+ มีวัตถุดีบตัวไหมค่ะ ที่ทำหน้าที่เป็นเนื้อครีม บริสุทธิ์ ?
คือเราจะเอามาประสมกับครีมที่เราสั่งผลิดกับ บริษัท จันทร์เจ้า ลองจีวิตี้ จำกัด , เป็นครีมบำลุงผิวขาว
เหดผนคือว่า: เราต้องการเพี่มปริมาณของครีม แต่ยังคงสรรพคุณบำลุงผิวขาวเหมือนเดีมค่ะ

ขอบคุณค่ะ
sisaynoraseng

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบภามก่อนสั่งชื้อค่ะ เนื้อครีม บริสุทธิ์

โพสต์โดย sisaynoraseng » พฤหัสฯ. ก.พ. 14, 2019 9:36 pm

+ สามารถใช้ตัวนี้ ได้ไหมค่ะ
1. Light Cream Maker™ หลื
2. Luxury Cream Maker™

นำ 1 หลื 2 มาประสมกับ น้ำกลั่น ปราศจากเชื้อ คนไห้เข้ากันจากนั้นประสม Oil Phase จนกายเป็นครีมสีขาว จะใช้ได้ไหมค่ะ? แล้วสามารถนำมาประสมกับครีมบำลุงผิวขาว ได้ไหมค่ะ ? รบกวนท่าน Staff แนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Re: สอบภามก่อนสั่งชื้อค่ะ เนื้อครีม บริสุทธิ์

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.พ. 17, 2019 5:17 am

สวัสดีคะ

cream maker ชนิดที่ท่านสมาชิกสอบถาม จะเข้ากับสูตรของท่านสมาชิกหรือไม่ จะต้องดูจากสูตรนั้นๆคะ รบกวนท่านสมาชิกแจ้งสูตร เพื่อให้ทางเจ้าหน้าที่ตรวจสอบให้คะ

ทั้งนี้ ลักษณะที่ท่านกำลังทำ เป็นสิ่งที่ทีมงานไม่แนะนำอย่างยิ่ง เนื่องจากเป็นการเจือจางสูตร และไม่สามารถคาดหวังผลได้เท่าเดิมแน่นอนคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย sisaynoraseng » อาทิตย์ ก.พ. 17, 2019 9:48 am

ขอบคุณมากค่ะ

โพสต์โดย sepapai576 » พฤหัสฯ. มี.ค. 21, 2019 7:06 pm

สอบถามในกรณีเนิ้อครีมเป็นBBเนื้อหนักเข้มข้นสุดสามารถผสมเลยได้ไหมคะ
sepapai576

Has thanked: 0 ครั้ง

โพสต์โดย sepapai576 » พฤหัสฯ. มี.ค. 21, 2019 7:07 pm

sepapai576 เขียน:สอบถามค่ะในกรณีเนิ้อครีมเป็นBBเนื้อหนักเข้มข้นสุดสามารถผสมเลยได้ไหมคะ
sepapai576

Has thanked: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง