ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

การขอ ใบรับรอง Dermatology test

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

การขอ ใบรับรอง Dermatology test

โพสต์โดย natakrit » ศุกร์ ก.พ. 08, 2019 11:17 am

สวัสดีครับ

รบกวนสอบถามขั้นตอนการขอ
ใบรับรอง Dermatology test
หรือ Clinical Test

ต้องติดต่อที่ไหนอย่างไรครับ
และต้องขอ เลขที่จดแจ้งก่อนหรือไม่

รบกวนแนะนำรายละเอียดด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
natakrit

Has thanked: 5 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: การขอ ใบรับรอง Dermatology test

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.พ. 10, 2019 9:17 pm

สวัสดีคะ

ไม่มีความจำเป็นในการจดแจ้ง อ.ย. คะ แต่หากท่านต้องการทำทดสอบ เพื่อใช้เคลมประสิทธิภาพต่างๆของสูตร เพื่อประโยชน์ในด้านการโฆษณาสินค้า การทดสอบนี้ จะต้องดำเนินการด้วย

(1)ท่านเอง โดยกำหนด Protocol การทดสอบ และบันทึกผลการทดสอบกับกลุ่มผู้ใช้ และเปิดเผยข้อมูลเหล่านี้

หรือ

(2)จ้างบริษัทเอกชน หรือมหาวิทยาลัยที่รับบริการทดสอบเหล่านี้ (โดยส่วนใหญ่ มหาวิทยาลัยที่มีคณะเภสัชศาสตร์ จะมีบริการนี้ แต่จะรับดำเนินการหรือไม่ ต้องขึ้นอยู่กับลักษณะการทดสอบ เนื่องจากปัจจุบันมีข้อจำกัดการทดสอบมาก เช่น ข้อจำกัดเรื่องจริยธรรมในการทดสอบ) คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: การขอ ใบรับรอง Dermatology test

โพสต์โดย natakrit » จันทร์ ก.พ. 11, 2019 6:58 pm

ขอบคุณมากครับ
natakrit

Has thanked: 5 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง