ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

กลิ่นของสูตร ผลิตภัณฑ์ไม่ได้มีกลิ่นของ Rose Water อย่างเดียว

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

กลิ่นของสูตร ผลิตภัณฑ์ไม่ได้มีกลิ่นของ Rose Water อย่างเดียว

โพสต์โดย peteempa » จันทร์ ก.พ. 04, 2019 4:08 pm

Galactomyces Ferment Filtrate (aka. Pitera)
Perfect-C™ (Ascorbyl Tetraisopalmitate)
Yeast Resurface
Yeast Radiance™
Glycosaminoglycans Complex
Phospholipid
Marine Plankton (Lifting, Tightening)
Snow Algae
Ectoine (Ectoin)
Ume Extract (Anti-Glycation)
Tocotrienols
Satin Cream Maker
Plankton GP4G™
Mild Preserved Eco™ (Preservative-Free)
Madecassoside-80 (Centella Asiatica Extract)
Rose Water (Rosa Damascena)
Repair Activator™
Prebio-care (Skin Prebiotic)
Dimethyl Isosorbide (DMI)
Xanthan Gum
WaterLube™

สั่งผสมตามสูตรนี้ครับ แต่กลิ่นของผลิตภัณฑ์ไม่ได้มีกลิ่นของ Rose Water อย่างเดียวครับ เลยอยากสอบถามทีมงานครับว่าจากรายการส่วนผสม สารตัวไหนมีกลิ่นกวน Rose Water ครับ
ขอบคุณครับ
peteempa

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: กลิ่นของสูตร ผลิตภัณฑ์ไม่ได้มีกลิ่นของ Rose Water อย่างเ

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.พ. 09, 2019 5:08 pm

สวัสดีคะ

ส่วนผสมตามที่ท่านสมาชิก เกินครึ่ง มีกลิ่นของตัวเอง ซึ่งแม้จะไม่ได้มีกลิ่นที่แรง แต่มีผลกระทบต่อกลิ่นของ Rose Water แน่นอน เนื่องจากกลิ่นของ Rose Water เอง ก็ไม่ได้แรง คะ

หากท่านสมาชิกประสงค์จะให้สูตรมีกลิ่นกุหลายที่ชัดเจนในสูตรเช่นนี้ แนะนำเติมน้ำหอมกุหลาบ โดยตรงคะ

Rose Water จะให้กลิ่นที่ชัดเจนได้ ในกรณีที่ส่วนผสมอื่นๆในสูตรไม่มีกลิ่น จึงมักถูกนำมาใช้เป็น Toner Base ที่ไม่ได้มีองค์ประกอบอื่นๆมากนักในสูตร คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง