วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

รบกวนตรวจสอบสูตรทำ Whitening Lotion ใช้เองค่ะ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

รบกวนตรวจสอบสูตรทำ Whitening Lotion ใช้เองค่ะ

โพสต์โดย hq.xardnas » ศุกร์ ก.พ. 01, 2019 10:18 pm

สวัสดีค่ะ

ผิวแห้งกร้านค่ะ ต้องการความชุ่มชื้น กระจ่างใสค่ะ

Water
60% น้ำกลั่น
7% Safe-B3
2% Alpha Arbutin
4% Panthenol
2% Glycerin

Oil
3% Kojic Acid
4% Sweet Almond Oil
10% Grape Seed Oil
5% E-wax
2% Cetyl Alcohol
(Cool down phase)
0.5% Essential Oil
0.5% Phenonip P4

รบกวนบอกขั้นตอนการผสมค่ะ ในส่วนของ Water-Phase ต้องทำให้ร้อนหรือเปล่าคะ
hq.xardnas

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนตรวจสอบสูตรทำ Whitening Lotion ใช้เองค่ะ

โพสต์โดย staff » จันทร์ ก.พ. 04, 2019 8:42 pm

สวัสดีคะ

อุ่นส่วนน้ำ , อุ่นส่วนน้ำมัน ให้ได้อุณหภูมิประมาณ 70-75องศา ปั่นแต่ละส่วนให้เข้ากันดีก่อน แล้วในขณะที่กำลังปั่นส่วนของน้ำ ให้ค่อยๆเติมส่วนของน้ำมันลงไปคะ รอให้อุณหภูมิเหลือไม่เกิน 40องศา เติม ส่วนผสมที่เหลือ ที่ไม่สามารถทนความร้อนได้ ปั่นให้เข้ากัน

ต้องให้ส่วนน้ำ ร้อนใกล้เคียงกับส่วนของน้ำมัน ในขั้นตอนการประสานเข้ากันจึงจะประสานได้สมบูรณ์คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์