ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนช่วยดูสูตรสเปรย์กระตุ้นการงอกของเส้นผม

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนช่วยดูสูตรสเปรย์กระตุ้นการงอกของเส้นผม

โพสต์โดย y_shanya » ศุกร์ ก.พ. 01, 2019 9:50 pm

สวัสดีค่ะ รบกวนช่วยดูสูตรนี้ อยากได้สเปร์ฉีดแบบไม่มันค่ะ

Coffee Extract 3%
Biotin Express 2%
Sandalore 5%
Mild Preserved Eco 1%
Ethyl Alcohol 30%
Propylene Glycol หรือ Butylene Glycol 59%

1.สูตรนี้ใช้ได้ไหมคะ
2.ขั้นตอนการผสมต้องเป็นอย่างไร เนื่องจาก 2 รายการแรกละลายในน้ำ รายการที่ 3 ละลายในน้ำมัน

รบกวนสอบถามเรื่องเปลือกสนที่เป็นวัตถุดิบช่วยเรื่องฝ้า เช็คดูจากรายการสินค้า ไม่พบรายการนี้ ไม่ทราบว่าไม่มีจำหน่ายแล้วหรือคะ ขอบคุณค่ะ
y_shanya

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนช่วยดูสูตรสเปรย์กระตุ้นการงอกของเส้นผม

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.พ. 09, 2019 4:46 pm

สวัสดีคะ

สูตรมีข้อจำกัดดังนี้คะ

1. ส่วนของน้ำมัน , ส่วนของน้ำ จะไม่สามารถเข้ากันได้ เนื่องจากยังไม่มีสารประสานคะ ในกรณีที่เป็นผลิตภัณฑ์สเปรย์ แนะนำ Light Lotion Maker คะ

2. หากมีการใช้สารประสาน จะต้องมีการปรับลดอัตราการใช้ Ethyl Alcohol ลงด้วย เนื่องจาก หากมี Alcohol ในสูตรมากเกินไป สารประสานชนิดใดๆ จะประสานสูตรได้ยาก มีโอกาสแยกชั้นสูง

3. การใช้ Glycol ชนิดใดๆมากเกินไป (เช่นดังสูตรที่ท่านสมาชิกแจ้งคือ 59%) จะมีปัญหาเรื่องการฉีดพ่นออกเป็นละออง เนื่องจากมีความข้นหนืดเล็กน้อย

หากท่านสมาชิกไม่สะดวกที่จะทำการประสานสูตร สูตรก็สามารถปรับเปลี่ยนเพียง ให้เปลี่ยนจาก Butylene Glycol เป็นน้ำ จากนั้นก่อนใช้ เพียงเขย่าแป๊ปนึง เพื่อให้เข้ากันดี แล้วค่อยสเปรย์ คะ

รบกวนสอบถามเรื่องเปลือกสนที่เป็นวัตถุดิบช่วยเรื่องฝ้า เช็คดูจากรายการสินค้า ไม่พบรายการนี้ ไม่ทราบว่าไม่มีจำหน่ายแล้วหรือคะ ขอบคุณค่ะ

สินค้ายกเลิก promote จึงจำหน่ายให้เฉพาะลูกค้าที่เคยมีประวัติการสั่งซื้อเท่านั้น ขออภัยในความไม่สะดวกคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง