ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

หาสินค้าไม่พบครับ คำถามอื่นๆ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

หาสินค้าไม่พบครับ คำถามอื่นๆ

โพสต์โดย taeioyou » อังคาร ม.ค. 29, 2019 8:18 pm

1.Centella Asiatica เหลือแค่แบบเดียวเหรอครับ แบบเดิมๆยังมีไหมครับ
2.Atopic telmestein ยังจำหน่ายอยู่ไหมครับ
3.Ceramide powder ทนความร้อนได้ไหมครับ เคยใช้แบบเป็นครีมเหมือนว่าควรเลี่ยงความร้อน แต่แบบผงไม่ได้แนะนำไว้
taeioyou

Has thanked: 7 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: หาสินค้าไม่พบครับ คำถามอื่นๆ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.พ. 03, 2019 6:19 pm

สวัสดีคะ

1. Centella Asiatica ปัจจุบันบริษัทโปรโมทเพียงชนิดเดียว คือชนิดความเข้มข้นสูงสุด Madecassoside > 80% แต่สินค้าชนิดอื่นๆยังมี stock ตามปกติ หากต้องการสั่งซื้อ กรุณาสั่งทาง email (สามารถรวมกับรายการที่สั่งทางหน้าเวปได้ หลังกดสั่งซื้อทางหน้าเวป ให้แจ้งเพิ่มเติมทาง email เจ้าหน้าที่ลูกค้าสัมพันธ์ จะเพิ่มรายการให้คะ)

2. Telmestein สินค้ายกเลิก เนื่องจากผู้ผลิตมีปัญหาการ supply สินค้าคะ

3. Ceramide Powder มี 2 ชนิด คือ

Ceramide 2 (Ceramide NG)
Ceramide Complex (CeraTouch™, Powder)

Ceramide ทุกชนิด ควรหลีกเลี่ยงความร้อน แต่สามารถทนความร้อนที่ไม่เกิน 80องศา ได้สั้นๆ ในช่วงทำการผสม (ซึ่งจำเป็น เนื่องจากต้องทำการละลายให้เข้ากับส่วนของน้ำมัน) ทั้ง 2 ชนิดคะ ไม่ควรเกิน 15นาที คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง