ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนสอบถามปรัปรุงสูตรครีมครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนสอบถามปรัปรุงสูตรครีมครับ

โพสต์โดย kissmeagainn1 » ศุกร์ ม.ค. 25, 2019 2:12 pm

รบกวนสอบถามครับ
ครีมผิวขาว
1. Sym-White™ (Phenylethyl Resorcinol) 0.6
2. Disodium EDTA 0.2
3. Snail Secretion เมือกหอยทาก 5.0
4. Light Lotion Maker 3.0
5. Xanthan Gum (ชนิดเจลใส, เนื้อเนียนไม่ยืด) 1.0
6. Mild Preserved Eco™ (Preservative-Free) 1.0
7. น้ำกลั่น ปราศจากเชื้อ 89.2

สอบถาม
1.สามารถเพิ่มปริมาณ Sym-White ได้หรือไม่ครับ
2.สามารถเพิ่ม whitening ตัวอื่นเพื่อเพื่มประสิทธิภาพได้หรื่อไม่ครับ และควรเป็นสารตัวใด (เช่น ใช่เป็นAzelaic Acid (Liquid Azelaic™)หรือTranexamic Acidได้หรือไม่)
3.สามารถปรับสารสร้างเนื้อครีมได้หรือไม่ปริมานเท่าไหร่ (เช่นLuxury Cream Maker™ และต้องตัดสารสร้างเนื้อครีมตังใดออก)
ขอบคุณครับ
kissmeagainn1

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนสอบถามปรัปรุงสูตรครีมครับ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ก.พ. 08, 2019 2:49 pm

สวัสดีคะ

1. สามารถใช้สูงสุดไม่เกิน 1.0% แต่โดยปกติแนะนำที่ 0.5% เนื่องจากอัตราการใช้ที่สูง สามารถระคายเคืองผิวได้คะ

2. สามารถทำได้ กรุณาดูตัวอย่างสูตรกลุ่ม whitening ต่างๆ ได้จาก ศูนย์รวมสูตรเครื่องสำอาง คะ

3. สามารถเลือกใช้ cream maker ชนิดอื่นๆได้ แต่ต้องพิจารณาถึงความคงตัวของสูตร ด้วยคะ ตามที่ได้เลือกไว้คือ Light Lotion Maker + Xanthan Gum ถือว่าเหมาะสมสำหรับสูตรนี้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง