ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนแนะนำตัวผสาน ในรูปแบบของแท่ง จะทำ cleaning แบบแท่ง

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนแนะนำตัวผสาน ในรูปแบบของแท่ง จะทำ cleaning แบบแท่ง

โพสต์โดย tassaneeyap » พุธ ม.ค. 23, 2019 10:44 am

รบกวนดูสูตรให้หน่อยค่ะว่าใช้อะไรในการผสานส่วนน้ำและส่วนน้ำมันให้เข้ากัน ในรูปแบบของแท่ง จะทำ cleaning แบบแท่งค่ะ % ที่เหลือเว้นไว้สำหรับตัวผสาน อยากได้แท่งที่ texture เนียน ๆ เหมือนลิปสติ๊กและลื่น ๆ ค่ะ ขอบคุณค่ะ

Polyethylene Wax (Hard) 6%
Sunflower Oil 28%
Cetyl Ethylhexanoate 7%
PEG-40 4%

Water 8%
surfactant 20%
Coco Wash 6%
Propylene Glycol 6%
Essential Oil 2%
Extracts 5%
tassaneeyap

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนแนะนำตัวผสาน ในรูปแบบของแท่ง จะทำ cleaning แบบแท่ง

โพสต์โดย staff » เสาร์ ม.ค. 26, 2019 2:26 pm

สวัสดีคะ

กรุณาแจ้งสูตรให้ครบ 100% คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: รบกวนแนะนำตัวผสาน ในรูปแบบของแท่ง จะทำ cleaning แบบแท่ง

โพสต์โดย tassaneeyap » เสาร์ ม.ค. 26, 2019 5:03 pm

แจ้งไปแล้วว่า % ที่เหลือไม่ครบ 100% เว้นไว้สำหรับ Emulsifier ที่ให้แนะนำค่ะ ขอบคุณค่ะ
อีก 8% รอคำแนะนำค่ะว่าใช้ Emulsifier ตัวไหนขอบคุณค่ะ
tassaneeyap

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.พ. 03, 2019 1:18 pm

สวัสดีคะ

Cleaning แบบแท่ง ที่ท่านสมาชิกต้องการนี้ สำหรับใช้ล้างทำความสะอาดผิว หรือใช้ล้างเครื่องสำอางคะ ?
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง