ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

เนื้อเจลหนืดไป แก้ไขได้ไหม

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

เนื้อเจลหนืดไป แก้ไขได้ไหม

โพสต์โดย chinshin9195 » พุธ ม.ค. 23, 2019 8:30 am

สอบถามนะครับ
พอดีใส่ Pro Polymer Silk เยอะไป เนื้อเลยหนืดคล้ายๆเจลแต่งผมเลย สามารถแก้ไขหลังจากผสมเสร้จแล้วได้รึเปล่าครับ
chinshin9195

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 6 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: เนื้อเจลหนืดไป แก้ไขได้ไหม

โพสต์โดย fluffy_dd » พุธ ม.ค. 23, 2019 10:14 am

ใส่สารกลุ่ม electrolyte เช่น Sodium Lactate, Sodium PCA, Natural Moisturizing Amino Acids, Zinc PCA, DMAE เป็นต้น ทดลองใส่ลงไปทีละนิดแล้วคนให้เข้ากันนะคะ หากเจลยังข้นอยู่ให้ใส่เพิ่มอีกีละิดจนกว่าจะได้ความข้นของเจลที่ต้องการค่ะ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: rusnanee.abcdnid.544595staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
fluffy_dd

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 60 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง