ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ครีมลดริ้วรอย ยกกระชับ ขาวใส

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ครีมลดริ้วรอย ยกกระชับ ขาวใส

โพสต์โดย harit.makka » จันทร์ ม.ค. 21, 2019 3:00 pm

เรียนปรึกษาค่ะ
รบกวนช่วยวิเคราะห์ครีมลดริ้วรอย ยกระชับ ขาวใส สำหรับคนอายุ 35-60 ปี
ผิวผสม -แห้งกร้านมีริ้วรอย ผิวหย่อยไม่กระชับ หมองดำคล้ำ รูขุมขนกว้าง มันช่วงทรีโซน
ส่วนผสม...
gamma-PolyGlutamic Acid (High Molecule Weight 0.5%
Phytosphingosine 0.5%
Cyclome thicone/Cyclopentasiloxane (Low-odor) 2%
Clyceryl Stearate SE /Glyceryl Monostearate SE 2%
Cetearyl Alcohol 2%
Soft Cream Maker 5%
Hydrogenated Polydecene 3%
Double Glycerin 2%
Safe-B3 (Vitamin B3,Niacinamide) 2%
GlucoBirght (Acetyl glucosamine) 2%
Pure Phytosterols 1%
Acetyl Hexapeptide-8 3%
Pep-Coll 2%
Methylsilanol Mannuronate 3%
สารกันเสีย 1%
Water 69%

ส่วนผสมนี้เข้ากันได้มั้ยค่ะ ควรเพิ่มลดอะไรบ้างมั้ยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
harit.makka

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ครีมลดริ้วรอย ยกกระชับ ขาวใส

โพสต์โดย staff » เสาร์ ม.ค. 26, 2019 1:39 pm

สวัสดีคะ

ส่วนผสม 2 รายการนี้ ไม่มีความจำเป็นคะ การใช้ในสูตรจะยิ่งทำให้เนื้อสูตรข้นเกิดความจำเป็นและใช้งาน(ทา) ยาก คะ

Clyceryl Stearate SE /Glyceryl Monostearate SE 2%
Cetearyl Alcohol 2%

ส่วนผสมเหล่านี้ ให้ปรับอัตราลดลงคะ

Soft Cream Maker ใช้ 3-4% เพียงพอแล้วคะ

สำหรับความเหมาะสมของสูตรนี้ กับลักษณะผิวของท่านสมาชิก เนื่องจากลักษณะผิวค่อนข้างขาดสมดุล (ผิวผสม แต่แห้งกร้าน) แนะนำให้เติมความชุ่มชื้นผิวให้มากกว่านี้ โดย เลือกใช้ส่วนผสมกลุ่ม moisturizer ให้มากยิ่งขึ้น หรือใช้ ส่วนผสมกลุ่มน้ำมัน ในสูตร มากยิ่งขึ้น ในขณะเดียวกัน หากบริเวณผิวที่มัน ค่อนข้างมันมาก ให้พิจารณาใช้ส่วนผสมกลุ่ม ปรับสมดุลความมันผิว คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: ครีมลดริ้วรอย ยกกระชับ ขาวใส

โพสต์โดย harit.makka » พุธ ม.ค. 30, 2019 10:25 pm

เรียนปรึกษาค่ะเพิ่มค่ะ แก้ไขสูตรแล้ว
รบกวนช่วยวิเคราะห์ครีมลดริ้วรอย ยกระชับ ขาวใส สำหรับคนอายุ 35-60 ปี
ผิวผสม -แห้งกร้านมีริ้วรอย ผิวหย่อยไม่กระชับ หมองดำคล้ำ รูขุมขนกว้าง มันช่วงทรีโซน
ส่วนผสม...
gamma-PolyGlutamic Acid (High Molecule Weight 0.5%
Phytosphingosine 0.5%
Cyclome thicone/Cyclopentasiloxane (Low-odor) 2%
Grape Seed Oil( Refined) 3%
Resveratrol LongMax 3%
Soft Cream Maker 5%
Hydrogenated Polydecene 3%
Double Glycerin 2%
Safe-B3 (Vitamin B3,Niacinamide) 2%
GlucoBirght (Acetyl glucosamine) 2%
Pure Phytosterols 1%
Acetyl Hexapeptide-8 3%
Pep-Coll 2%
Methylsilanol Mannuronate 3%
สารกันเสีย 1%
Water 69%

ส่วนผสมนี้เข้ากันได้มั้ยค่ะ ควรเพิ่มลดอะไรบ้างมั้ยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
harit.makka
harit.makka

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.พ. 03, 2019 8:26 pm

สวัสดีคะ

สูตรสามารถผสมได้ แต่ทีมงานมีคำแนะนำเรียนพิจารณาดังนี้คะ

1. ผิวของผู้ใช้สูตรนี้ เป็นผิวผสม ให้พิจารณาเติมส่วนผสมกลุ่มที่สามารถปรับสมดุลความมันผิวได้ หากระดับความไม่สมดุลสูง เช่น บางบริเวณมันมาก บางบริเวณแห้งมาก ในสูตรมี Safe-B3 ซึ่งจะช่วยปรับสมดุลความมันได้บ้างแล้ว แต่หากสามารถเพิ่มเติมส่วนผสมอื่นๆในกลุ่มนี้ได้คะ

2. Soft Cream Maker จะต้องใช้ ความร้อน ในผสม ซึ่งส่วนผสมบางรายการในสูตร ไม่สามารถทนความร้อนได้ เช่นกลุ่ม Peptides ต่างๆ ท่านสมาชิกอาจจะพิจารณาเลือกใช้ Satin Cream Maker ทำหน้าที่ประสานสูตรแทน ซึ่งไม่จำเป็นต้องใช้ความร้อน จะทำให้การผสมทำได้ง่ายกว่ามากคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง