ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเกี่ยวกับสารขึ้นสูตร Makeup setting spray

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเกี่ยวกับสารขึ้นสูตร Makeup setting spray

โพสต์โดย wanpraserts » พฤหัสฯ. ม.ค. 17, 2019 12:30 pm

สอบถามเกี่ยวกับสารสำหรับการขึ้นสูตร Makeup setting spray ค่ะ มีสูตรในใจแต่ยังไม่ค่อยแน่ใจเรื่องสาร

Rose Petal Water กับ Rose Water ต่างกันอย่างไรคะ? ตัวไหนเหมาะที่จะใช้เป็น setting spray
และควรใช้กับ Glycerine ตัวไหน และ อัตราสัดส่วนเท่าไหร่ค่ะ

อยากได้สูตรที่ดีสำหรับผิวอุดตันง่าย และทำให้ Make up ติดทนระดับหนึ่งค่ะ
wanpraserts

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเกี่ยวกับสารขึ้นสูตร Makeup setting spray

โพสต์โดย fluffy_dd » พฤหัสฯ. ม.ค. 17, 2019 1:40 pm

Rose Petal Water กับ Rose Water ต่างกันในเรื่องของกลิ่นค่ะ

Glycerin ไม่ควรใช้เกิน5%เพราะจะทำให้เกิดความเหนอะหนะค่ะ (จากประสบการณ์เราใช้10%มีความเหนอะค่อนข้างสูง) หากต้องการประสิทธิภาพความชุ่มชื้นขึ้นมาอีกระดับลองพิจารณา MOIST24 1-5% ดูนะคะ

ตามลิ้งนี้ topic9807.html จะมีสูตรที่ทีมงานเคยแนะนำไว้นะคะ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
fluffy_dd

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 60 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง