ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Copper peptide

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Copper peptide

โพสต์โดย minisizeboi » อังคาร ม.ค. 15, 2019 3:19 pm

ใบสั่งซื้อ copperpeptide ไป จึงอยากสอบถามวิธีการใช้ครับ

1. สอบถามวิธีผสมในครีม ก่อนทาครับ จะต้องผสมอย่างไร สัดส่วนเท่าไหร่ถึงได้ 1 เปอร์เซ็นต์ พอดีว่าไม่แน่ใจว่าทาเพัยวได้มั้ย

3. สามารถผสมแค่น้ำเปล่า แล้วใส่ขวดเปรย์ฉีดพรมหน้า, หนังศีรษะ ได้มั้ยครับ (เนื่องจากอ่านจากในเว็บว่าสารตัวนี้ ไม่ควรใช้ร่วมกับครีมที่ผสมสารบางตัวก็เลยไม่แน่ใจว่าใช้ร่วมกับครีมที่มีอยู่ได้ครับ
minisizeboi

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Copper peptide

โพสต์โดย fluffy_dd » อังคาร ม.ค. 15, 2019 4:12 pm

เบสครีม99กรัม + Copper Peptide 1กรัม เท่ากับใส่Copper Peptide1%ค่ะ

ไม่สามารถทาเพียวๆได้นะคะ สามารถใช้ได้ไม่เกิน3%ค่ะ

สามารถผสมแค่น้ำเปล่าแล้วใส่ขวดเปรย์ได้ค่ะ แต่ควรใช้น้ำกลั่น และควรเติมสารกันเสียด้วยนะคะ แนะนำเป็นMild Preserved Eco™ (Preservative-Free) 1% ค่ะ เนื่องจากมีความอ่อนโยนสูง
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
fluffy_dd

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 60 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง