วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

รับผลิตเครื่องสำอางค์ชนิดผลไหมคะ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

รับผลิตเครื่องสำอางค์ชนิดผลไหมคะ

โพสต์โดย lakmala_k » ศุกร์ ม.ค. 11, 2019 2:16 pm

ขออนุญาตสอบถามค่ะ

กำลังจะผลิตผงระงับกลิ่นกาย โดยอยากให้ส่วนผสมทั้งหมดเป็นธรรมชาติ 100% ค่ะ โดยมีคำถาม ดังนี้

1. ทางบริษัทรับผลิตชนิดผงด้วยไหมคะ
2. ตอนนี้พบบปัญหาสารส้มและเมนทอลชื้น บดได้ไม่ละเอียดเท่าแป้งทาตัวจริงๆ ขอคำแนะนำเรื่องวิธีการสะตุสารส้มและเมนทอลหรือวิธัีการที่ทำให้บดได้ละเอียดเท่าแป้งจริงๆค่ะ
3. เท่าที่ทราบสารส้มมีหลายชนิด เช่น Ammonium alum หรือ Potassium alum เป็นต้น สำหรับการระงับกลิ่นกายสารส้มชนิดไหนดีที่สุดคะ
4. อยากได้ส่วนผสมชนิดผงที่ช่วยในเรื่องของการบำรุงรักแร้ขาวที่เป็นสารสกัดจากธรรมชาติ มีส่วนผสมใดที่เหมาะสมบ้างคะ
5. หากเพิ่ม Star Anise Extract (Illicium verum) จะช่วยเพิ่มประสิทธิภาพในการระงับกลิ่นกายมากขึ้นไหมคะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ
lakmala_k

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รับผลิตเครื่องสำอางค์ชนิดผลไหมคะ

โพสต์โดย staff » อังคาร ม.ค. 22, 2019 7:47 pm

สวัสดีคะ

1. ไม่ได้รับคะ ขอออภัยคะ

2. ใช้เครื่องบดผงละเอียด คะ แต่อาจจะต้องดูแลเครื่องเป็นพิเศษ เนื่องจากลักษณะก้อนสารมีความแข็งมาก

3. ขออภัย ไม่มีข้อมูลคะ

4. ส่วนผสมกลุ่ม whitening ที่อยู่ในรูปผง มีหลายชนิด แต่ส่วนใหญ่ไม่ได้เป็นสารสกัดจากธรรมชาติ หากท่านสมาชิกต้องการเป็นสารที่ได้จากธรรมชาติโดยตรง อาจจะต้องพิจารณา Licorice Extract (Glabridin 90%) แต่มีราคาสูงมากคะ

5. สามารถช่วยได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์