ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

มีสารไหนที่ทดแทน hyaluron ได้บ้างครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

มีสารไหนที่ทดแทน hyaluron ได้บ้างครับ

โพสต์โดย nutthapong_suiraksa » จันทร์ ม.ค. 07, 2019 5:39 pm

พอดียังมือใหม่ครับเลยอยากทราบว่า มีสารไหนที่ทดแทน hyaluron ได้บ้าง เพราะตอนนี้ไม่สามารถใช้ hyaluron มาใส่ในสูตรได้ครับ
nutthapong_suiraksa

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: มีสารไหนที่ทดแทน hyaluron ได้บ้างครับ

โพสต์โดย fluffy_dd » จันทร์ ม.ค. 07, 2019 6:49 pm

gamma-PolyGlutamic Acid (Low Molecule Weight) ใช้แทน Hyaluronic Acid (Small Molecule)
gamma-PolyGlutamic Acid (High Molecule Weight) หรือ Hydro Gel ใช้แทน Hyaluronic Acid (Standard Molecule)
HydroAlgae ใช้แทน HyaCoat™ Skin (Cationic Hyaluronic Acid)

หรือจะลองพิจารณาส่วนผสมในกลุ่ม moisturizer อื่นๆร่วมด้วยก็ได้นะคะ เช่น WaterLock MOIST72
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: lamaiherbstaff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
fluffy_dd

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 60 ครั้ง

Re: มีสารไหนที่ทดแทน hyaluron ได้บ้างครับ

โพสต์โดย nutthapong_suiraksa » อังคาร ม.ค. 08, 2019 3:40 pm

ขอบคุณมากครับ
nutthapong_suiraksa

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง