ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ต้องการให้เนื้อเซรั่มข้นขึ้น

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ต้องการให้เนื้อเซรั่มข้นขึ้น

โพสต์โดย sp.montrikun » พฤหัสฯ. ม.ค. 03, 2019 8:39 pm

ทดลองนำพวกสารธรรมชาติและออแกนิค มาผสมเป็นเซรั่ม ออกมาเป็นน้ำใส แต่อยากให้จากที่เป็นน้ำใส เปลี่ยนให้ข้นขึ้น หรือเป็นน้ำสีขาว ควรเติมตัวไหนที่จำหน่ายในนี้ บ้างค่ะ และอยากเพิ่มพวกไวเทนนิ่ง ควรจะเติมตัวไหน ที่ไม่ทำให้แพ้ง่ายค่ะ

ขอบคุณค่ะ
sp.montrikun

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ต้องการให้เนื้อเซรั่มข้นขึ้น

โพสต์โดย fluffy_dd » พฤหัสฯ. ม.ค. 03, 2019 9:06 pm

ถ้าอยากให้เซรั่มข้นขึ้นแต่เป็นสีใส แนะนำให้เติม Pro Polymer™ (Gel Maker) 1%ค่ะ แต่ถ้าอยากได้เป็นสีขุ่นให้เติม Light Cream Maker™ หรือ Satin Cream Maker™ 1%ค่ะ เนื่องจากไม่เห็นส่วนผสม จึงแนะนำเบส3ตัวนี้ ซึ่งสามารถทนElectrolyteได้สูงค่ะ

ตามลิ้งนี้จะเป็นสารให้ผิวขาวที่ไม่ระคายเคืองผิวนะคะ shop/161-whitening-ไม่ระคายเคืองผิว ลองเลือกส่วนผสมตามที่ชอบได้เลยค่ะ (สำหรับโอกาสการแพ้จะขึ้นอยู่กับผิวของแต่ละบุคคลค่ะ)
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
fluffy_dd

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 60 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง