ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามสูตรเซรั่ม เคยใช้สูตรนี้มาหลายปี แล้วOK

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามสูตรเซรั่ม เคยใช้สูตรนี้มาหลายปี แล้วOK

โพสต์โดย phetbhuml » จันทร์ ธ.ค. 24, 2018 7:50 pm

ก่อนหน้านี้เคยใช้สูตรนี้มาหลายปี แล้วOK เลยอยากได้ใกล้เคียงกับสูตรนี้น่ะครับ (มีคนจัดสูตรเซรั่มให้)

Pure Aloe Vera Gel (ไม่ใช่เครื่องสำอาง) -
whitening: Tranexamic Acid (ทราเนซามิค แอซิด): Tranexamic Acid 3%
whitening: MSH White Absorb(TM): MSH White Absorb(TM) 5%
whitening: Activated Resorcinol S(TM): Activated Resorcinol S(TM) 5%
Moisturizing: HyaCoat(TM) (Cationic Hyaluronic Acid): HyaCoat(TM) (Cationic Hyaluronic Acid) 0.1%
Moisturizing: MOIST72(TM): MOIST72 4%
Anti-Irritant: Bisabolol (German Chamomile Extract): Bisabolol (German Chamomile Extract) 1%
Anti-Irritant: Ezerrawax(TM): Ezerrawax(TM) 3%
Anti-Acne: Licorice Root Extract (Licochalcone A 1%): Licorice Root Extract (Licochalcone A) 1.0%
Anti-Acne: Encapsulated Salicylic Acid (Powder, Timed-Release): Encapsulated Salicylic Acid (Powder,
Timed-Release) 4%
anti-aging/Anti-Acne: Vitamin B3 (Safe-B3(TM)): Vitamin B3 (Safe-B3(TM)) 5%
anti-aging: Repair Activator(TM): Repair Activator(TM) 10%
anti-aging: Soy Extract (Isoflavones / Genistein): Soy Extract 5%
Penetrate: Phospholipid (Hydrogenated Lecithin): Phospholipid (Hydrogenated Lecithin) 2%

ซึ่่งหลังจากสั่งซื้อแบบใหม่ ผมเลยต้องลองกรอกเอง โดยกรอกเองตามรูปที่แนบนี้
(มีปรับแต่งเล็กน้อย เนื่องจากไม่เจอบางรายการ หรือ % ที่บังคับให้เปลี่ยน)
สูตรนี้ใช้ได้ไหมครับ หรือควรต้องปรับเปลี่ยนอย่างไร เพื่อให้ใกล้เคียงกับตัวก่อน
ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ
ไฟล์แนป
สูตร.JPG (64.36 KiB) เปิดดู 1025 ครั้ง
phetbhuml

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสูตรเซรั่ม เคยใช้สูตรนี้มาหลายปี แล้วOK

โพสต์โดย staff » เสาร์ ธ.ค. 29, 2018 5:53 pm

สวัสดีคะ

สูตรสามารถผสมได้คะ สูตรใหม่ที่ท่านสมาชิกแจ้ง มีความใกล้เคียงกับสูตรเดิมมากแล้วคะ

(สูตรที่ท่านสมาชิกจะสั่งผลิต กรุณาสั่งเป็นสูตรลับเท่านั้นคะ โดยเจ้าหน้าที่ R&D อาจจะช่วยปรับแต่งอีกเล็กน้อยให้มีความเหมาะสมในการผลิต และการใช้งานคะ)
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง