ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

มีครีมตัวไหนที่พร้อมที่จะผสมกับครีมบำรุงผิวที่ใช้เป็นประจำ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

มีครีมตัวไหนที่พร้อมที่จะผสมกับครีมบำรุงผิวที่ใช้เป็นประจำ

โพสต์โดย pronuch.faceoff » อาทิตย์ ธ.ค. 23, 2018 10:28 pm

:D 8-) มีครีมตัวไหนที่พร้อมที่จะผสมกับครีมบำรุงผิวที่ใช้เป็นประจำได้บางค่ะ
pronuch.faceoff

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: มีครีมตัวไหนที่พร้อมที่จะผสมกับครีมบำรุงผิวที่ใช้เป็นประ

โพสต์โดย k.ramnee » พุธ ธ.ค. 26, 2018 10:28 pm

ส่วนใหญ่ก็ผสมได้เลยนะคะ แล้วแต่สาร แล้วแต่เนื้อครีมที่ใช้อยู่ค่ะ เราเอา Vitamin B3 กับ B5 ไปผสมในเกือบทุกอย่างเลยค่ะ สั่งมาแล้วเยอะเกิน ใช้ไม่หมด ก็โอเคดีนะคะ :D
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
k.ramnee

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 6 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง