ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถาม Copaiba Oil

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถาม Copaiba Oil

โพสต์โดย thinnakrit65 » เสาร์ ธ.ค. 22, 2018 8:12 am

ขอสอบถามว่า
1.Copaiba Oil สามารถทาลงผิวโดยตรงได้เลยมั้ยครับ และถ้านำไปผสมกับน้ำมันตัวอื่นๆสัก 2-3ชนิดได้มั้ย และจะทำให้อุดตันผิวหรือมั้ยครับ
2.Copaiba Oil ของทางร้านใช้กินด้วยได้มั้ยครับ หรือเป็นเกรดเฉพาะทำเครื่องสำอางค์อย่างเดียว
3.พอจะแนะนำสูตร Copaiba Oil ผสมกับน้ำมันอีกสัก2ชนิด ในรูปแบบซีรั่มได้มั้ยครับ
ขอบคุณมากครับ
thinnakrit65

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถาม Copaiba Oil

โพสต์โดย staff » จันทร์ ธ.ค. 24, 2018 7:33 pm

สวัสดีคะ

1. สามารถทาผิวได้โดยตรงคะ สามารถผสมเข้ากับน้ำมันอื่นๆได้คะ สำหรับเรื่องการอุดตันของน้ำมันธรรมชาติ จะต้องทดสอบ เนื่องจาก น้ำมันทุกชนิด สามารถอุตตันผิวได้ แต่เกิดขึ้นเฉพาะบุคคล หากท่านผู้ใช้เป็นผิวลักษณะ อุดตันง่าย ควรหลีกเลี่ยงการใช้น้ำมันในปริมาณสูงบนผิว คะ

2. สินค้าทุกรายการที่บริษัทจำหน่ายเป็นเกรดเครื่องสำอาง ไม่สามารถนำไปใช้ทำอาหาร ยา หรืออื่นๆ ได้คะ

3. ท่านสมาชิกสามารถเลือกน้ำมันใดๆได้ตามที่ชอบ เนื่องจากน้ำมันธรรมชาติต่างๆสามารถผสมเข้ากันได้โดยตรง ไม่มีขั้นตอนใดๆเพิ่มเติมในการผสมให้เข้ากันคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สอบถาม Copaiba Oil

โพสต์โดย thinnakrit65 » พฤหัสฯ. ธ.ค. 27, 2018 10:14 pm

ขอบคุณครับ
thinnakrit65

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง