ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ทำกันแดด water in silicone แต่เนื้อมันหนึบไปนิด ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ทำกันแดด water in silicone แต่เนื้อมันหนึบไปนิด ครับ

โพสต์โดย up2weight » พฤหัสฯ. ธ.ค. 20, 2018 7:34 pm

อยากให้มันนุ่มลื่นขึ้น ผมควรปรับอย่างไรดีครับดีครับ

PART A
Silicone Gel thick and smooth 10%
สี Beige 0.5%
TiO2 easy disperse 5%
Zinc easy disperse 5%
Cyclomethicone 12%
SiliSolve Plus 2%
LipidSoft CC 2%

PART B
Preserve 1%
NaCl 0.8%
Aqua qs 100%

ขั้นตอนคือผสม PART A เข้าด้วยกัน แล้วค่อยๆเท PART B ลงไปช้าๆครับ
ทุกอย่างโอเคหมดเลยไม่ว่าจะเป็นการกันน้ำ เนื้อกำลังพอดี
แต่เวลาทาอยากให้มันนุ่มลื่น เหมือนกำมะหยี่ ต้องปรับอย่างไรครับ
up2weight

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ทำกันแดด water in silicone แต่เนื้อมันหนึบไปนิด ครับ

โพสต์โดย up2weight » เสาร์ ธ.ค. 22, 2018 9:15 am

รบกวนตอบด้วยครับ
up2weight

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: ทำกันแดด water in silicone แต่เนื้อมันหนึบไปนิด ครับ

โพสต์โดย staff » จันทร์ ธ.ค. 24, 2018 7:36 pm

สวัสดีคะ

เรียนแนะนำเปลี่ยน

Silicone Gel thick and smooth

เป็น

Silicone Gel (Ultra Clear) คะ

ชนิด Ultra Clear จะให้ความนุ่มลื่นได้ดีกว่าอย่างชัดเจน แต่มีราคาที่แพงกว่าคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง