ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถาม ครับ Ultrez 21 กับ Pro polymer ต่างกันอย่างไรครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถาม ครับ Ultrez 21 กับ Pro polymer ต่างกันอย่างไรครับ

โพสต์โดย phiphat.w » อาทิตย์ ธ.ค. 16, 2018 8:42 pm

เห็น INCI เหมือนกัน ครับ
phiphat.w

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถาม ครับ Ultrez 21 กับ Pro polymer ต่างกันอย่างไรครับ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ธ.ค. 21, 2018 10:09 pm

สวัสดีคะ

Pro Polymer สามารถทน electrolyte ได้ดี , ทำงานภายใต้ช่วง pH ที่กว้างกว่า

Ultrez 21 ทน electrolyte ได้น้อยกว่า และทำงานภายใต้ pH ในแคบกว่า คะ

หากสูตรเป็นเนื้อเจลทั่วๆไป pH สูงกว่า 4.8 สามารถเลือกใช้ Ultrez 21 ได้คะ จะประหยัดกว่า

หากสูตรมีสาร active ที่เป็น electrolyte หรือคงตัวได้ยาก หรือสูตรมี pH ต่ำ จะเหลือเพียง Pro Polymer เท่านั้นที่จะสามารถทำงานได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง