ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Sym-white สอบถามครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Sym-white สอบถามครับ

โพสต์โดย insawang.ch » อังคาร ธ.ค. 11, 2018 4:24 pm

สามารถผสมและทำให้ออกฤทธิ์ร่วมกันได้ไหมครับ

น้ำสะอาด
Mineral Oil ชนิดเบา
Light Cream Maker
Sym-White
Alpha Arbutin
Lactic Acid

อยากให้มีเนื้อคล้ายๆน้ำตบ // หวังผลกระจ่างใส ขาวขึ้นครับ

แนะนำเปอเซน
และตัวไหนควรเพิ่มและตัดออกครับ
insawang.ch

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Sym-white สอบถามครับ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ธ.ค. 13, 2018 9:46 pm

สวัสดีคะ

Light Cream Maker จะไม่สามารถประสานสูตรนี้ได้ เนื่องจากการประสาน Sym-White จะทำได้ยากกว่า ส่วนผสม active อื่นๆ โดยปกติ แนะนำท่านสมาชิก เลือกใช้ Xanthan Gum และ/หรือ ClayThick ช่วยเพิ่มความคงตัวของสูตร คะ

Cream Maker แนะนำเลือกใช้ Butter Cream Maker ซึ่งจะมีความคงตัว ดีกว่า Cream Maker ชนิดอื่นๆคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย insawang.ch » ศุกร์ ธ.ค. 14, 2018 2:05 pm

1.อุ่นมิเนอรอลออย กับบัตเตอครีมเมคเกอ 70 องศา ทิ้งไว้ให้เยน

2.ปั่นน้ำกับเคทิค 15 นาที ผสมแลคติคแอสิค

แล้วเติมข้อ2. ลงในข้อ1. และเติม Sym-White ขั้นตอนสุดท้ายใช่มั้ยครับ

และสารสกัดอื่นๆหรือส่วนผสมอื่นๆใส่ตอนท้าย คนเบาๆ ใช่มั้ยครับ ขอบคุณครับ
insawang.ch

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ธ.ค. 21, 2018 5:49 pm

สวัสดีคะ

เมื่อได้ส่วนน้ำ และส่วนน้ำมัน ตามข้อ 1,2 ซึ่งถูกต้องแล้ว

ให้ท่านสมาชิก อุ่นทั้ง 2 ส่วน ให้ได้อุณหภูมิใกล้กัน (ประมาณ 70-75องศา) จากนั้นในขณะที่กำลังปั่นส่วนของน้ำ ให้ค่อยๆเติมส่วนของน้ำมันลงไป ปั่นไปเรื่อยๆให้เข้ากันดี ปิดความร้อน ปั่นความเร็วต่ำไปเรื่อยๆจนอุณหภูมิเหลือไม่เกิน 40องศา เติม Sym-White หรือส่วนผสม active อื่นๆที่ไม่สามารถทนความร้อนได้ ปั่นให้เข้ากัน (ให้ปั่นแรงคะ หากปั่นเบ่า ส่วนผสมบางรายการอาจจะไม่ละลาย) เก็บไว้ที่อุณหภูมิห้อง รอเซ็ตตัวประมาณ 12ชม. (ห้ามโดนแสงและความร้อน ปิดฝาให้แน่น)
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง