ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Diffuser base 1 ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Diffuser base 1 ครับ

โพสต์โดย iartizt » ศุกร์ ธ.ค. 07, 2018 8:50 pm

สอบถาม Diffuser Base 1 ครับ

ตามที่ระบุว่าใส่ Base 70-75% นำ้หอม 25-30% ถ้าต้องการให้กลิ่นออกแรง
สามารถเติมน้ำหอมมมากกว่า 30% ได้ไหมครับ หรือถ้าฉุนเกินไป สามารถใส่น้อยกว่า 25% ได้ไหมครับ

หรือวิธีการสังเกตุยังไงครับ อยากรู้ว่าที่กลิ่นไม่ออกหรือออกน้อย เกิดจากปริมาณน้ำหอมน้อยหรือต้องเติมสารอื่นให้ช่วยครับ

ที่ระบุว่าเป็น Oil Base มีส่วนผสมที่เป็นเคมีอื่นอีกไหมครับ สามารถเครมกับลูกค้าได้ไหมครับว่าไม่มีสารเคมีครับ

ถ้าใช้แล้วมีการทำให้กลิ่นเพี้ยนควรทำอย่างไรดีครับ

และหลังจากการใช้ตัว Base จะระเหยไปกับน้ำหอมไหมครับ หรือยังเหลือเป็นน้ำมันไว้ครับ

ซึ่งในกรณีถ้ากลิ่นไม่ออก หรือออกน้อย ควรเติมอะไร ในอัตราส่วนเท่าไหร่ครับ

หากต้องการให้กระจายกลิ่นช้าลง ให้เติม Dipropylene glycol ในเบส
ตามอัตราส่วนที่ต้องการลดความเร็วในการกระจายกลิ่น รบกวนขออัตราส่วนการใส่ปรับความช้า-เร็วหน่อยครับ

เกิดการแยกชั้นของน้ำหอม และเบส diffuser กรุณานำน้ำหอม
ไปผสมเข้ากับ Ethyl Alcohol ก่อน รบกวนขออัตราส่วนการใส่ครับ

ขอโทษที่ถามเยอะครับ ผมเป็นมือใหม่เพิ่งหัดทำครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
iartizt

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Diffuser base 1 ครับ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ธ.ค. 13, 2018 7:10 pm

สวัสดีคะ

สามารถเติมน้ำหอมมมากกว่า 30% ได้ไหมครับ หรือถ้าฉุนเกินไป สามารถใส่น้อยกว่า 25% ได้ไหมครับ

สามารถทำได้คะ

หรือวิธีการสังเกตุยังไงครับ อยากรู้ว่าที่กลิ่นไม่ออกหรือออกน้อย เกิดจากปริมาณน้ำหอมน้อยหรือต้องเติมสารอื่นให้ช่วยครับ

จากการทดสอบคะ

ที่ระบุว่าเป็น Oil Base มีส่วนผสมที่เป็นเคมีอื่นอีกไหมครับ สามารถเครมกับลูกค้าได้ไหมครับว่าไม่มีสารเคมีครับ

Reed Diffuser Base เป็นสารเคมี 100% คะ ไม่มีส่วนผสมใดเป็นส่วนผสมจากธรรมชาติ คะ

ถ้าใช้แล้วมีการทำให้กลิ่นเพี้ยนควรทำอย่างไรดีครับ

เลือก Diffuser Base Type 2 แทนคะ

และหลังจากการใช้ตัว Base จะระเหยไปกับน้ำหอมไหมครับ หรือยังเหลือเป็นน้ำมันไว้ครับ

ระเหยไปพร้อมกับน้ำหอมคะ

หากต้องการให้กระจายกลิ่นช้าลง ให้เติม Dipropylene glycol ในเบส
ตามอัตราส่วนที่ต้องการลดความเร็วในการกระจายกลิ่น รบกวนขออัตราส่วนการใส่ปรับความช้า-เร็วหน่อยครับ

ไม่มีอัตราที่แน่นอนคะ

เกิดการแยกชั้นของน้ำหอม และเบส diffuser กรุณานำน้ำหอม
ไปผสมเข้ากับ Ethyl Alcohol ก่อน รบกวนขออัตราส่วนการใส่ครับ

ไม่มีอัตราที่แน่นอนคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง